આ રાશિના જાતકો માટે મહાશિવરાત્રી નો સમય રહેશે ઉત્તમ, શિવજીની કૃપાથી થશે ધન વર્ષા

મેષ – આ દિવસે તમે તમારા પ્રિયજનો પાસેથી ઇચ્છિત ભેટ મેળવી શકો છો, આનાથી મન પ્રસન્ન રહેશે. ધ્યાનમાં રાખો કે આ દિવસે, કોઈનો આંધળો વિશ્વાસ ન કરો. અજાણ્યા વ્યક્તિથી સાવધ રહેવું. ઓફિસ વતી તમારે બીજા શહેરમાં મુસાફરી કરવી પડી શકે છે. ખાવા પીવાના ધંધા સાથે સંકળાયેલા લોકોને માલની ગુણવત્તા પર વિશેષ ધ્યાન આપવું પડશે. તેમની વધુ પડતી આત્મવિશ્વાસ યુવાનોને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. વધતી ભૂલો તમારા માટે અપમાનજનક પરિસ્થિતિ પેદા કરી શકે છે. સ્વાસ્થ્ય માટે ફૂડ કેટરિંગમાં સંતુલન હોવું જોઈએ. પેટમાં પરેશાન થવાની સંભાવના છે. જૂના ઘરેલું વિવાદોને સમાપ્ત ન કરો.

વૃષભ – આજનો શોપિંગ મૂડ બની શકે છે, પરંતુ તમારું બજેટ ધ્યાનમાં રાખો. કલા ક્ષેત્ર સાથે સંકળાયેલા લોકોને સારા પ્રદર્શનની તકો મળશે, ધ્યાનમાં રાખશો, તમારા વિરોધીઓ તેમનું કાર્ય બગાડી શકે છે. વસ્ત્રોનું કામ કરતા ઉદ્યોગપતિઓને સારા લાભ મળશે. સ્વાસ્થ્યને કારણે હાથમાં ઇજા થઈ શકે છે. સાવધાન રહો અને કામ કરતી વખતે બેદરકારી દાખવશો નહીં. જો ઘરમાં નળ અથવા પાઇપલાઇનથી સંબંધિત કોઈ બાકી કામ હોય તો આજે તેને ઠીક કરો. જો પરિવારમાં કોઈના લગ્નની વાત કરવામાં આવે છે, તો સંબંધ મજબૂત બને તેવી સંભાવના છે. નાના સભ્યો સાથે પ્રેમથી વર્તે.

મિથુન – આ દિવસે તમે લીધેલા નિર્ણયને લીધે કેટલાક લોકો અસંતોષ પણ હોઈ શકે છે, તેથી એકતરફી વિચારવાનું ટાળો. આજે તમને જૂની ભૂલો દૂર કરીને સફળતા મળશે. બોસ સાથેના સંબંધોને વધુ તીવ્ર બનાવવાનો પ્રયાસ કરો. ધાતુના વેપારીઓએ બિનજરૂરી વિવાદોને ટાળવું પડશે, નહીં તો તમારી વિશ્વસનીયતા બગડી શકે છે. માતાપિતાએ બાળકોની સાથ અને તેઓ જે રીતે અભ્યાસ કરે છે તેના પર ધ્યાન આપવું પડશે. રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત રાખો અને સંતુલિત આહાર વિશે સજાગ રહો. ઘરનું ખરાબ વાતાવરણ મનને અસ્વસ્થ કરી શકે છે, પરંતુ સામાન્ય અભિપ્રાય રચીને તેનું નિરાકરણ કરવું યોગ્ય રહેશે.

કર્ક – આજે ધાર્મિક સ્થળોની મુલાકાતે જઈ શકે છે, જો આ શક્ય ન હોય તો તમે ઘરે મંદિરને સાફ કરવાની જવાબદારી લઈ શકો છો. કાર્યો માટેનો કર હકારાત્મક ઉર્જાથી ભરપૂર હશે, તેથી કોઈપણ સખત મહેનત તમારા માટે મુશ્કેલ નહીં હોય. વેપારીઓએ મોટા શેરોને ખૂબ કાળજીપૂર્વક ડમ્પ કરી નાખવા જોઈએ, ફક્ત ભવિષ્યને ધ્યાનમાં રાખીને રોકાણ કરવાનું વિચારવું જોઈએ. યુવાનોને વિદ્વાનો સાથે રહેવાની તક મળશે, તેનો લાભ લો. જો હાડકાંમાં દુખાવો હંમેશાં કંટાળો આવે છે, તો પછી કેલ્શિયમની તપાસ કરો. પરિવાર સાથે બેસીને ખાવાની પરંપરા બનાવો, આ સંબંધોને વધુ તીવ્ર બનાવશે.

સિંહ – આજે કોઈના મનમાં કંઇ પણ અફસોસ થઈ શકે છે, તેમ છતાં પોતાને નિરાશ ન કરો. ધ્યાન અને ધ્યાન મનને શાંત કરશે. ઓફિસમાં દરેક સાથે સારી વર્તણૂક રાખો અને ટીમને એક કરીને પરિણામ મેળવવાનો પ્રયાસ કરો. વ્યવસાયિક બાબતોમાં કોઈની ઉપર અતિશય નિર્ભરતા નુકસાનકારક હોઈ શકે છે. યુવાનોને નોકરીની શોધમાં દોડવું પડી શકે છે. રોગચાળા અંગે ચેતવણી રાખતા તમામ નિયમોનું પાલન કરો. જો શસ્ત્રક્રિયા કરવામાં આવે છે, તો ડોક્ટર દ્વારા આપવામાં આવેલી સૂચનાનું પાલન કરો. અગાઉ કુલ વધવાની સંભાવનાઓ બનાવવામાં આવી રહી છે. ઘરના નાના બાળકોની સફળતાથી મન પ્રસન્ન રહેશે.

કન્યા – આ દિવસે લોકો તમારી વાણીયતાથી પ્રભાવિત થશે, તમારી ક્ષમતા તમને પ્રગતિના માર્ગ પર લઈ જશે. હાલના સમયના સંજોગોને જોતા તમારો વલણ બદલવા માટે તૈયાર રહેજો. છૂટક વેચાણ કરનારા ઓછા વેચાણથી નિરાશ થઈ શકે છે, પરંતુ તેને રોકી શકાય છે. ભાગીદારીમાં કામ કરનારાઓને સારા લાભ મળશે. નાના વર્ગમાં ખરાબ ભાઈ હોઈ શકે છે. શિક્ષકોની અવગણના કરવા માટે વિદ્યાર્થીઓ પરિવારને ઠપકો આપશે. હાઈપર એસિડિટીથી બચવા માટે પ્રયત્નો કરવા જોઈએ. ખોરાક અને પીણું ખૂબ સંતુલિત અને સુપાચ્ય હોવું જોઈએ. જે લોકો પરિવાર સાથે નથી રહેતા. તેણે ઘરે આવવું જોઈએ અથવા ફોન પર તેમનો સંપર્ક કરવો જોઈએ.

તુલા – આ દિવસે તમારા બધા કામ જોવા મળી રહ્યા છે, તમને સરકાર અને સરકારનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે, પરંતુ તમારે કાર્યસ્થળ પર તમારી વાણીમાં નમ્રતા રાખવી પડશે. આયાત અને નિકાસનો ધંધો કરનારાઓને મોટો ફાયદો થશે. વિદેશથી આવેલા યુવાનો માટે નોકરી કે ધંધાની તકો પણ મળી શકે છે. બ્લડ પ્રેશરના દર્દીઓએ સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે સભાન રહેવું જોઈએ. જો તમે સુગરથી પીડિત છો, તો પછી આહારમાં વિશેષ આહાર ટાળો. ડોક્ટરની મહત્વપૂર્ણ સલાહને વ્યાયામ કરવાનું અને ટાળવાનું ચાલુ રાખો. તમારા જીવનસાથી સાથેના સંબંધોમાં મધુરતા રહેશે, જો કોઈ વિવાદ ચાલી રહ્યો હોય તે પહેલાં સમયસર પતાવટ કરો.

વૃશ્ચિક- આજનો દિવસ તમારા માટે જવાબદારીઓથી ભરપુર રહેશે. દરેકની અપેક્ષાઓ પ્રમાણે જીવવા માટે દરેક પ્રયત્નો કરો. કોઈ અજાણ્યા કરતા તમારા પ્રિયજનો પર થોડો વધારે વિશ્વાસ રાખો. નોકરીમાં સંજોગો તમારા માટે અનુકૂળ છે. ઇચ્છિત ટ્રાન્સફર અથવા બ orતીની સંભાવના પ્રબળ છે. વ્યવસાયમાં ચાલુ વિક્ષેપો તમારા મગજમાં ખલેલ પહોંચાડી શકે છે. ઉધરસ અને કફની સમસ્યા તમારી આસપાસ હોઈ શકે છે, તેથી ઠંડા પાણી અથવા કોલ્ડ ડ્રિંકનું સેવન ન કરો. બાળકોના સ્વાસ્થ્ય પ્રત્યે સાવધ રહેવું જોઈએ. જો ઘરમાં કોઈ વૃદ્ધ વ્યક્તિ હોય, તો પછી તમે ગંભીર માંદગીની પકડમાં આવી શકો છો, સંપૂર્ણ તકેદારી રાખો અને નિયમિતપણે તમારા ચેકઅપ કરાવો.

ધનુ – આ દિવસે જાગૃત રહેવું સારું. એક નાનકડી વિરામ એ મોટી મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે જો મૂડમાં પરિવર્તન આવે, તો તમે મનપસંદ ધાર્મિક પુસ્તક વાંચી શકો છો. ઓફિસમાં જરૂરી કામ સમયની અંદર પૂર્ણ કરવાનો પ્રયાસ કરો, નહીં તો બોસને નારાજગીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. સ્ટેશનરી વેચતા વેપારીઓના લાભ માટે હવે રાહ જુઓ. પરંતુ નિરાશ ન થશો, પ્રારંભિક સંજોગોમાં ફાયદો થશે. યુવાનોને સફળતા મળે તે માટે મહેનતની કમી નથી. માથાના પાછળના ભાગમાં અને પીઠમાં દુખાવો થવાની સંભાવના છે. મોટા ભાઈઓ સાથેના સંબંધોને મજબૂત બનાવશો.

મકર – આ દિવસે માનસિક રીતે સક્રિય રહેવું ફાયદાકારક રહેશે. કામનો ભાર વધતો જાય છે, પરંતુ સખત મહેનતના જોરે તમે તેમાં સફળ થવામાં સમર્થ હશો. ઓફિસમાં કામોની પ્રશંસા થશે, જેનો નજીકના ભવિષ્યમાં લાભ થશે. સોના અને ચાંદીના વેપારીઓ સારી કમાણી કરશે, પરંતુ ગ્રાહકોને ફક્ત અસલ ઉત્પાદનો પ્રદાન કરશે. યુવાનોને સિનિયરોનો સહયોગ અને સહકાર મળશે. ધ્યાનમાં રાખો કે કોઈ પણ વ્યક્તિની અવગણના કરવી તમારા માટે ફાયદાકારક નથી. સ્વાસ્થ્યની દ્રષ્ટિએ કાનમાં દુખાવો થઈ શકે છે. નાના બાળકોની વિશેષ કાળજી લેવી પડશે. પરિવારના દરેકને સાથે લઈ જાઓ અન્યથા સંબંધોમાં અણબનાવ થઈ શકે છે.

કુંભ- દિવસનો સૂર્ય ભગવાન યોગના સારા સ્વાસ્થ્યની ઇચ્છા રાખે છે અને મિડિટેશન માટે લાભકારક રહેશે. કોઈ પણ વિષય પર અતિશય વિચારસરણી તણાવપૂર્ણ હોઈ શકે છે. કાર્યસ્થળમાં ગુપ્ત શત્રુઓથી સાવધ રહો અને સતત તમારા પ્રદર્શનમાં સુધારો કરવાનો પ્રયાસ કરો. ઉદ્યોગપતિઓ માટે આજનો દિવસ ખોટનો દિવસ છે, તેથી કોઈ મોટું રોકાણ કરતા પહેલા ખૂબ કાળજીપૂર્વક નિર્ણય લો. શોર્ટકટ અપનાવવાનું ટાળો, નહીં તો સરકારી નિયમો કાયદાઓનો શિકાર બની શકે છે. સ્વાસ્થ્ય થોડું નરમ રહેશે, હવામાનના બદલાવને કારણે કેટરિંગને નિયંત્રણમાં રાખો. ભાવનાઓમાં દોડાદોડ ન કરો અને ઉતાવળનો નિર્ણય લો.

મીન રાશિ- આજે કાર્યોમાં સુધારો લાવવા માટે આપણે આપણી જાતને સકારાત્મક રાખવી પડશે, નહીં તો વિરોધીઓ ભૂલોનો લાભ લઈને કાવતરું રચી શકે છે. જો તમે કામના સ્થળે કોઈ મોટા પ્રોજેક્ટમાં કામ કરી રહ્યા છો, તો પછી ગૌણ અધિકારીઓ પર ગુસ્સે ન થાઓ. વેપારીઓ અને કારીગરો તેમની કુશળતા અને ઉત્પાદનોને સુધારવા માટે તમામ પ્રયત્નો કરે છે. નજીકના ભવિષ્યમાં તેની વધુ જરૂર રહેશે. જો આંખોમાં બળતરા થાય છે, તો ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો. વાહનના બગાડને કારણે તમને સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે, નિયમિતપણે સર્વિસિંગ ચાલુ રાખો. સંયુક્ત પરિવારોમાં રહેતા લોકોએ વિવાદ અંગે જાગૃત રહેવું પડશે, ધ્યાનમાં રાખો કે કોઈ પણ નિર્ણય એકપક્ષીય ન લેવો જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *