જાણો શનીદેવ ને પ્રસન્ન કરવા માટે સૌથી સરળ ઉપાય,તમારા જીવન માં સુધારો થશે.

શાસ્ત્રો માં આ વાત નું કહેવામા આવ્યું છે કે શવારે શનીદેવ ની પૂજા કરવી શુભ માનવામાં આવે છે.જો આ દિવસે શનિદેવ ની પૂજા કરવામાં આવે તો તે વ્યક્તિ માટે લાભ થાય છે.પરંતુ કહેવામા આવે છે કે આ દિવસે હનુમાન ને પૂજા કરવા નો દિવસ હોય છે.આ કારણે આ દિવસે હનુમાન ની પ્પોજા કરવી લાભદાયક હોય છે.આ કારણે હનુમાન અને શનિદેવ વચે યુદ્ધ થયું હતું.આ યુદ્ધ માં શનિદેવ ને હનુમાન ને પરાજિત કર્યા હતા.આ યુદ્ધ ના કારણે શનિદેવ ઘાયલ થયા હતા.જેના કારણે તેમણે વધારે વાગ્યું હતું.આ કારણે શનિદેવ ને વધારે પીડા થતી હતી.આ કારણે આ પીડા દૂર કરવા માટે તેમણે સરસો નું તેલ લગાવવા માં આવ્યું હતું.આ કારણે શનિદેવ ની પીડા દૂર થઈ હતી.ત્યારે શનિદેવ એ બજરંગબલી એ કહ્યું હતું કે જે વ્યક્તિ હનુમાન  ની પૂજા કરશે તો તેને ક્યારે કષ્ટ નહીં પડે.

આ કારણે તમને શનિદેવ ને પ્રસન્ન કરવા માટે જાણકારી આપવામાં આવે છે .જો તમને સરળ ઉપાય કહેવમાં આવે છે.આ કારણે હનુમાન ખૂબ પ્રસન થાય છે.આ કારણે તમારા જીવન માં કષ્ટ દૂર થસે અને તેમના આશીર્વાદ મળે છે.આ કરવાથી તમને કેટલા પ્રકાર ના લાભ મળે છે.

શનિદેવ ને પ્રસન્ન કરવા માટે ઉપાય.

1.હનુમાનજીની પૂજા કરવી.

તમે શનિવાર ના દિવસે સૂર્યાસ્ત મહાબલી હનુમાનજીની પૂજા કરો.અને હનુમાન જીણી પૂજા કરતી વખતે તેમણે સિંદુર,કળા તલ નું તેલ,અને તેનો દીવો કરો.

2.સરસો તેલ નો દીવો કરો.

તમે શનિવાર ના દિવસે સાંજે પીપલા ના જાડ નીચે સરસો તેલ નો દીવો કરો.અને ધૂપ અને ,દૂધ અર્પિત કરો.આ પ્રયોગ સૂર્યઉદય પહેલા કરવામાં આવે છે.

3.શનિદેવ ને કૃપા પ્રાપ્ત કરવા માટે 

શનિદેવ ની કૃપા પ્રાપ્ત કરવા માટે તમે બે રોટલી બનાવો.એમાં ઍક રોટલી તેલ ની અને બીજી રોટલી ઘી ની બનાવો.અને એક તેલ વાળી રોટલી કાળી ગાય ને ખવડાવમાં આવે છે.અને સાથે શનિદેવ ને સ્મરણ કરો.આ કારણે શનિદેવ ને કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે.

4.શનિયંત્ર ની સ્થાપના કરો.

જો તમે તમારા ઘર માં શનિયંત્ર ની પૂજા કરવામાં આવે તો આ કેને રોજ નીતિનિયમ મુજબ આ વિધાન મુજબ પૂજા કરવા માં આવે છે.

5.શનિવાર નું વ્રત 

જો તમે શનિદેવ ને શાંત કરવા માંગો છે તો આ કારણે શનિદેવ ને વ્રત અવશ્ય કરવામાં આવે છે.આ કારણે વ્રત કરવાના કારણે કાળી ગાય ને,તેલ,તલ ભ્રામણ ને દાન કરો.

6.શનિદેવ ને તેલ અર્પિત કરો.

જો તમે શનિદેવ ને પ્રાશનના કરવા માંગો છે તો તમે શનિદેવ ને શનિવાર ના દિવસે તેલ અર્પિત કરો.અને તેમની પૂજા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *