વાસ્તુ ટિપ્સ :ઘર માં પૈસા રાખતી વખતે તમારી આ ભૂલ થી થાય છે નુકશાન ,આ જરૂરી વાત નું ધ્યાન આપો.

પૈસા ઍક એવી વસ્તુ છે કે જેને મેળવવા માટે કોઈ પણ મનુષ્ય ના મન માં રહે છે.લોકો રાત દિવસ માહેનત કરે છે.આટલે તમારા જીવન માં વધારે પૈસા કમાવા હોય છે.અને કેટલાક લોકો પૈસા કમાવવા માટે અસફળ થાય છે.અને કેટલાક લોકો આ અસફળ તા માટે સામનો કરે છે.અને વધુ મહેનત કરીને પણ પૈસા કમાય છે તો પણ તે ધન ને કઈ જગ્યા પર મૂકવું તે ભૂમિકા માનવમાં આવે છે.અને આ વાસ્તુ શસ્ત્રો ની અનુસાર ઘર માં પૈસા રાખવા થી તે માટે કેટલાક ઉપાય આપેલા છે.અને આ નિયમો નું પાલન કરવું પડે છે.આ કારણે ધન માં ઇલાફા થાય છે.પરંતુ આ નિયમો નું પાલન ના કરવા થી તે આ નિયમો નું પાલન કરવામાં આવે છે.જો તમે નાની ભૂલ કરશો તો તમને આ કારણે તે ધન માટે સામનો કરવો પડે છે.

વાસ્તુ ટિપ્સ | networknewsgujarat.com

પૈસા ની તિજોરી આ બાજુ રાખો.

જો તમે ધન રાખવા માટે તિજોરી વાપરો છો તો તમને આ વાત નું વિશેષ ધ્યાન આપવું જોઇયે. આ ઘન  ની તિજોરી હમેશા  દક્ષિણ -પશ્ચિમ દિશા માં રાખવા માં આવે છે.વાસ્તુ શસ્ત્રો માં આ દિશા માં ધન ની તિજોરી રાખવા માં આવે છે.આ ઘર માં કોઈ ને કોઈ પૈસા ની પરેશાની થતી નથી.તમે ભૂલ થી પણ ઉતર પૂર્વ માં રાખો.આ કારણે ઘર માં ધન આવતી નથી.

તિજોરી નો દરવાજો આ દિશા માં ના ખૂલો.

i1.wp.com/www.pravakta.com/wp-content/uploads/2...

કેટલાક લોકો ધન રાખવા માટે તિજોરી ફિક્સ જગ્યા પર મૂકાવી લે છે.પરંતુ જો તમે તમારા ઘર માં અંદર તિજોરી નું સ્થાન રૂપ માં રાખો તો તે વાત નું ખાસ ધ્યાન રાખો કે દક્ષિણ દિશા માં ક્યારેય દરવાજો ના ખોલો.જો તમે આવું નહીં કરશો તો લક્ષ્મી તમારી ઘરે વાસ નહીં કરે.

જમીન પર તિજોરી ના રાખવી જોઈએ॰

તમારા ઘર માં તિજોરી રાખો તો નીચે સ્ટેન્ડ જરૂર રાખો.ક્યારે પણ તિજોરી જમીન પર ના રાખશો.તિજોરી માં જે ધન આવે તે ધન લક્ષ્મી માતા ના રૂપ માં માનવમાં આવે છે.જો તમે તિજોરી જમીન પર રાખો તો તે અશુભ માનવમાં આવે છે.જો તમે નીચે સ્ટેન્ડ ના રાખો તો કોઈ ઍક કપડું જરૂર રાખો.પણ જમીન પર તિજોરી ના રાખશો.

વાસ્તુ ટિપ્સ | networknewsgujarat.com

પૈસા ની તિજોરી ખાલી ના રાખો .

પૈસા ની તિજોરી ખાલી ના રખવાનું કારણ એ છે કે માતા લક્ષ્મી તમારા થી નારાજ થાય છે.તમે તિજોરી માં પૈસા કે ઘરેણાં જરૂર રાખો.આની સિવાય ચાંદી ના સિક્કા પણ રાખવામા આવે છે.અને આ વસ્તુ ને લાલ કપડામાં બાંધી ને મૂકવામાં આવે છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *