ભગવાન શિવ નું 2000 જૂનું અજીબ શિવલિંગ,જેમાથી આવે છે તુલસી ની પાન ની સુંગંધ.

આપડા દેશ માં ચમત્કારીનો દેશ માનવમાં આવે છે.

આવું કહેવામા આવે છે કે કોઈ ચમત્કારિ જોઈને સાંભર્વા મળે છે.આપડા દેશ માં આવા ખૂબ મંદિર છે જે તમને ચમત્કારી ની દુનિયામાં પ્રસિદ્ધ છે.તમે કોઈ આવા મંદિર વિષે સાંભર્યું હશે.આ ભગવાન શિવ ની ચમત્કારી અને તેમના મંદિર ની વાત કરવા માં આવે છે.જે દેશ માં આવા ખૂબ મંદિર છે.અહિયાં ભગવાન શિવ ની ચમત્કારી જોવા મળે છે.

લોકો રોજ અહિયાં આવીને શિવજી ને પગે લાગે છે.ભગવાન શિવ પાસે થી પોતાના જીવન ની બધી મુશ્કેલી દૂર કરવા કહે છે.પણ આજે અમે ઍક શિવલિંગ ની વાત કરવામાં આવે છે.તે ચમત્કારી દુનિયા માં પ્રસિદ્ધ છે.એવું કહેવા માં આવે છે કે આ શિવલિંગ ની નજીક જતાં તુલસી ના પાન ની સુગંધ આવે છે.

ભારત માં આવી જમીન પર.

કોઈ ને કોઈ આવી વાત સાંભર્વા મળે છે.જે જાણીને લોકો વધારે આશ્ચર્ય થાય છે.તમે છસિસગઢ ના સિરસ્પોર માં ઍક શિવલિંગ નિકળ્યું છે.જે લોકો જોઈ ને વધારે હેરાન થાય છે.આ શિવલિંગ ની ખાસ વાત એ છે કે આ શિવલિંગ તેને ધારણ કરી.

છાતીસગધ માં રાજ્ય ના સીરસપૂર ગામ માં ત્યાં ઍક શિવલિંગ જોવા મળી.તે લોકો જોઈને આશ્ચર્ય થાય છે.ત્યાં ઘણા બધા લોકો જોવા આવતા હતા.આ શિવલિંગ ની નજીક આવતી તુલસી ના પાન ની સ્મેલ આવે છે.આ શિવલિંગ ક્ષેત્ર માં ચર્ચા નો વિષય બની ગયો હતો.

આ શિવલિંગ ની લંબાઈ 

લગભગ 4 ફૂટ કહેવામા આવી છે.પૂરતત્વ વિજ્ઞાન માં લગભગ 2000 વર્ષ જૂનું બતાવવા માં આવ્યું છે.દૂર દૂર થી લોકો શિવલિંગ ના દર્શન કરવા આવતા હતા.આ સ્થાન પણ ઍક મોટું મંદિઉર જોવા મળતું હતું.આ જગ્યા પર પહેલા સતાર મી સર્ભ્પૂરિયા માં રાજાઓ દ્વારા મંદિર બનાવવા માં આવ્યું હતું.પણ આ મંદિર જમીન માં ડટાય  ગયું હતું.

પહેલા ના લોકો કહેતા હતા કે આ માટી માં 

પહેલા નો ઇતિહાસ સમાય ગયો છે.જ્યારે શિવલિંગ ને ખુદને કાઢવામાં આવે છે.આ જોવા માટે કેટલા ક લોકો દૂર દૂર થી જોવા આવતા હતા.આ શિવલિંગ માં તુલસી ના પાન ની સુગંધ આવે છે.આ કોઈ ચમત્કારિ માનવમાં આવે છે.પીએન આ તુલસી ના પાન ની સુગંધ શા માટે આવે છે?આની જાણકારી આજુ સુધી નથી મળી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *