જાણો એ મંદિર કે જેમાં શ્રી કૃષ્ણ એ કર્યા હતા રુકમણી ની સાથે ‘હરણ વિવાહ’,આ માનવાથી જલ્દી લગન થઈ જાય છે.

દોસ્તો આમ પણ શ્રી ક્રુષ્ણ બ કેટલાક મંદિર એવા છે કે આજે તમને એક એવા ફેમસ મંદિર ની વાત કરવામાં આવે છે જે ભગવાન શ્રી ક્રુષ્ણ અને રુકમણી ની સાથે   લગન  કર્યા હતાજેમ કે તમે જાણો જ છો કે શ્રી ક્રુષ્ણ એ રુકમણી ની સાથે હરણ  પસ્યતાપ કર્યા તા હતા.

આ ઘટના ના કારણ થી તે આજે અમે એ મંદિર ની વાત કરવા માં આવે ચ એક આ પ્રશિધ મંદિર નું નામ ‘અવંતિકા દેવી મંદિર’આ દિલચુસ્ત મંદિર માં ઉતર પ્રદેશ માં બુંદશહેર માં જિલ્લા માં અનુપહરશહેર માં તપસ્યા  જહંગીરબાદ ની નજીક 15 કિલોમીટર દૂર આવ્યું છે.અહિયાં ગંગા નદી ના તટ પર સ્થાપિત છે.

પ્રાચીન કથા માં માનવમાં આવે છે રુકમણી ના ભાઈ ને ઋકન અને પિતા તેના લગન માટે તેમના લગન શિશુપાલ સાથે કર્યા હતા.અને તે રુકમણી ને પસંદ ન હતું.આમાં તેને મંદિર માં ઍક પૂજારીને કહ્યું કે શ્રી ક્રુષ્ણ ને ત્યાં સુધી વાત પહોચા ડી આના પછી ક્રુષ્ણ ને જેવી જ આ વાત ની ખબર પડતાં જ આવીને રુકમણી ને હરણ કરીને તેમણે તેની સાથે લગન કર્યા.

તમારી જાણકારી માટે બતાવવામાં આવે છે કે આ મંદિર માં વધારે ફેમસ છે.અહિયાં માતા દેવી પણ બે મૂર્તિઓ માં વિરાજિત છે.જેમાં ઍક માં ભગવતી જગટ્બા અને બીજી બાજુ સતી જી વિરાજમાન છે.આ બંને મુર્તિ માં અવંતિકા દેવી ના નામે થી જાણવામાં આવે છે આ મંદિર માં ઍક દિલ ચુસ્ત વાત એ છે કે આવનારા ભક્તો તેના પર પ્રસન્ન થાય છે.

દોસ્તો તમે આ મંદિર ની વાતો જાણીને સુ ખબર પડી તે જરૂર કોમેન્ટ માં બતાવો.સાથે તમે બીજા સાથે જરૂર શેર કરો.અથવા તો જાણકારી લઈને લાભ થસે.આની સાથે આવી રીતે ધર્મીક વાતો નું પણ ધ્યાન રાખવું જરૂરી બને છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *