પૂજા પાઠ દરમિયાન કેમ તાંબા ના વાસણ નો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે ,જાણો આની પાછળ નું કારણ.

આપડે બધા લોકો જાણીએ છે કે આપદા હિન્દુ ધર્મ માં કેટલાક નિયમો મુજર્બ કહેવામાં આવે છે કે આ પૂજા પાઠ દરમિયાન તાંબા ના વાસણ નો કેમ ઉપયોગ કરવાં આવે છે શું તમે તપાસ કર્યું છે કે જ્યારે લોકો પૂજા પાઠ ના સમયે તાંબા ના વાસણ નો ઉપયોગ કેએમ કરવામાં આવે છે.તમારા મન માં એ જરૂર આવશે કે તાંબા ના વાસણ કેમ ઉપયોગ માં લેવામાં આવે છે.

આમ કહેવામા આવે છે કે તાંબા ના વાસણ માં પૂજા પાઠ માં ઉપયોગ કરવા માટે ધાર્મિક વૈજ્ઞાનિક બંને માં ધ્રાશતી કોણ માં લાભદાયક માનવમાં આવે છે સૌથી પહેલા તમે ધાર્મિક દ્રષ્ટિકોણ માં ન્યાયો માં નુસર હિન્દુ ધર્મ માં તાંબા ના ઍક પવિત્ર ધાતુ માનવમાં આવે છે.

કહેવામા આવે છે પૂજા પાઠ માં તાંબા ના પાત્રો માં ઉપયોગ કરવાથી શુદ્ધતા બની રહે છે.અશુદ્ધતા ને પૂજા થવા થી દેવી દેવતા ને નાતજ થાય છે.અને માનીતા છે.પણ તાંબા ના પાત્ર માં પૂજા માં અશુદ્ધતા માં નથી આવતા.આની સિવાય તમને કહેવામા આવે છે કે આની પાછડ વૈજ્ઞાનિક દ્રષ્ટિકોણ નો વધારે સટીક છે.

એવું માનવમાં આવે છે કે તાંબા ના લોટા માં પાણી પીવાથી સ્વાસ્થય માં લાભ મળે છે.તાંબા ના લોટા માં પાણી ની સાથે તુલસી ના પાન પણ રાખો.પછી આ પાણી ને પૂજા પાઠ માં પ્રસાદ ના રૂપ માં વિપરીત કરવામાં આવે છે.

આની સિવાય પણ આપડા ધાર્મિક શાસ્ત્રો માં ઍક કહાની નું વર્ણન કર્યું છે.જેમાં બતાવવા માં આવ્યૂ છે કે પ્રાચીન સમય માં ગુડાકેશ નામ ના ઍક  રાક્ષસ હતો.રાક્ષસ હોવાના કારણે પણ આ ભગવાન વિષ્ણુ ના ભક્ત હતા.

આ ભગવાન ને પ્રસન્ન કરવા માટે તે તે ઘણી ત્રપસ્યા કરતાં હતા.ઍક વાર રાક્ષસ ની કઠિન ત્રપસ્યા થવાથી શ્રી નારાયણ પ્રકટ થઈ ને વરદાન માંગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *