આ દિવસે ચૈત્ર નવરાત્રી પર વિશેષ યોગ બનાવવામાં આવી રહ્યા છે, જાણો નવા ગ્રહોની સ્થિતિ.

ધાર્મિક દ્રષ્ટિ થી ચૈત્ર નવરાત્રિ અત્યંત મહત્વપૂર્વક માનવમાં આવે છે.હિન્દુ પંચંગ માં ને અનુસાર ચૈત્ર મહિનાનો પ્રારંભ થાય છે.માનવમાં આવે છે કે ચૈત્ર નવરાત્રિ માં વિધિ પૂર્વક માં ની ઉપાસના કરવાથી જીવન માં આવનારી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે.અને સુખ સમૃદ્ધિ ને પ્રાપ્તિ થાય છે.તમને કહેવામા આવે છે કે 13 એપ્રિલ મંગળ વારે ચૈત્ર મહિના ની શુક્લ પક્ષ ની પ્રતિપદા ની તિથી થી નવરાત્રિ ને પૂર્વ આરંભ થાય અને નવમી તિથી 21 એપ્રિલ એ થશે.

નવરાત્રિ નો વિશેષ યોગ.

નવરાત્રિ ના આ વિશેષ યોગ બની રહે છે.જે વધારે શુભ અને સિધ્ધિ વાળો હોય છે.આ વખતે પ્રથમ દિવસે ગ્રહો ને સહયોગ થી કોઈ વિશેષ યોગ ને નિર્માણ થાય છે.પ્રતિ પ્રદાથી તિથી માં વિશકુંભ અને પ્રીતિ યોગ ને નિર્માણ થાય છે.આ દિવસે વિશકુંભ અને બપોરે 3 વાગીને 16 મિનિટ સુધી રહેશે.આના પછી પ્રીતિ યોગ નો આરંભ થાય છે.આ કારન થી સવારે 10 વાગીને 17 મિનિટ સુધી,અને 11 વાગીને 31 મિનિટ સુધી રહે છે.

चैत्र नवरात्र: जानें घट स्थापना करने का विशेष मुहूर्त Slide 1

આ રાશિઓ ની અસર 

નવરાત્રિ ના પર્વ પર ચંદ્ર માં મેષ રાશિ માં ગોચર કરે છે.આની સાથે સૂર્ય અને બુધ મીન રાશિ ,રાહુ અને મંગળ ,વૃષભ રાશિ.,શુક્ર મેષ રાશિ.,ગુરુ કુંભ રાશિ.શનીદેવ મકર રાશિ અને કેતુ વૃશિક રાશિ માં વિરાજમાન રહે છે.

પંચાંગ ને અનુસાર 13 એપ્રિલ ને ઘટનાસ્થળ માં અથવા તો આ દિવસે શુભ માનવમાં આવે છે કે સવારે 5 વાગીને 28 મિનિટ સુધી રહે છે.આ મુહરત ના ઘટના માં શુભ રહે છે.ઘટનાસ્થળ માં આ માટી ને પાત્ર સાત પ્રકાર ના આ અનાથ નાશ માં આ દુર્ગા ચરણ માં કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *