શિવ પાર્વતી લગન માં આવેલા વિઘ્ન દૂર કરશે.અને ભોલેનાથ ને પ્રસન્ન.

આ દિવસે ભગવાન ને શિવ પાર્વતી ને મળ્યા હતા.આ કારણે આ દિવસ ને મહાશિવરાત્રી કહેવામા આવે છે.કહેવામા આવે છે કે આ વર્ષ માં લગન ના મુહરત ખૂબ ઓછા છે.આ કારણે લગન માં વિવાદો માં તકલીફ પડે છે.માતા પિતા ને મુશ્કેલી વધતી હતી.કેટલાક પ્રયશો માં પછી આ સબંધ નક્કી થતો નથી.આવી સ્થ્તિ માં મહાશિવરાત્રી નો પર્વ અને આ દિવસે ભગવાન શિવ ની પૂજા કરવામાં આવે છે.

મહાશિવરાત્રી ના વ્રત પર રાખવાથી ભગવાન શિવ પ્રશન્ન થાય છે.આ છોકરી ને પ્રબળ ઈચ્હા હોય છે.

Know Why Mata Parvati Told Lord Shiva Sister Asavari To Leave Kailasha - इस  वजह से ननद और भाभी में नहीं होता ज्यादा मेल-जोल, भगवान शिव के घर से जुड़ा  है रहस्य! |

તેમના જીવન સાથી સમજદાર ,હોવાથી અને સુશીલ છે.ભગવાન શિવ ને પૂજા કરવામાં અને વ્રત કરવાથી મનોકામના પૂરી  થાય છે.સારા વર ની ઈછા રાખે છે આ દિવસે કન્યા ને ભગવાન શિવ ને શૃંગાર કરવા ચાહે છે.આવું કરવાથી ભગવાન શિવ ના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત થાય છે.

તમને કહેવામા આવે છે કે ભગવાન શિવ ને બળદ અને બળ્પત્ર ખૂબ પસંદ છે .મહાશિવરાત્રી ના દિવસે સવારે સ્નાન કરીને વ્રત નો સંકલ્પ કરો અને પછી કપૂર નું ધૂપ કરો.આની સાથે ભોલેનાથ પર પાંચ બિલીપત્ર અર્પણ કરો.આ દિવસે ભગવાન શિવ ને પંચામૃત થી અભિષેક કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *