હિન્દુ નવું વર્ષ પર 90 વર્ષ પછી બની રહ્યું છે આશ્ચર્યજનક સંયોગ,જ્યોતિષ એ કરી ભવિષ્ય વાણી.શું છે આ જાણો.

.દેશ માં 13 એપ્રિલ એ 2021 એ વિક્રમ સાવંત 2078 ને હિન્દુ નવૂ વર્ષ માનવમાં આવે છે.આ નવું વર્ષ ને નવું સાવસ્વત ને શરૂ થાય છે.શસ્ત્રો માં કૂલ 60 સાવસ્તાર બનાવવામાં આવે છે.હિન્દુ નું  નવું વર્ષ ને 2078 માં 90 વર્ષ માં એક આદધૂત સંયોગ બને છે.જ્યોતિષ ને આ અનુસાર ને આ સંયોગ કાસ્ટ આપે છે આ જીવન માં આનદ લઈને સાવસ્તાર માં આ અર્થ માં 12 મહિના ને કાળ અવૈધ હોય છે.આ સૂર્ય ને સિધાન્ત ને કારને આ સાવસ્ત્રસર બૃહસ્પતિ ને આધારે આ કરવામાં આવે છે .બૃહસ્પતી  12 વર્ષ માં એક ચકર પૂરું કરે છે.

સાવસ્તર પહેલા ભાગ ને આ બ્રહ્મ થી જોડી શકે છે.આ બ્રહસ્પતિને બોલે છે.આ બીજા હિસ્સા માં વિષ્ણુવિશાન્ત બોલે છે.તથા તેમણે આ છેલી હિસ્સો અને આ શિવલિંગ  ને બોલે છે.શસ્ત્રો માં આ 2078 સવાનસ્તર ને આ નામ થી આનદ થાય છે.આ અસર પર તેમણે તમારા જીવન માં આનદ આવે છે.અમહામારી નું અસર ઓછી પડે છે.13 એપ્રિલ એ મંગળવાર ના દિવસે આ દિવસે પ્રતિપ્રદા પણ આ દિવસ થી જોડેલી આ રાજા મંગળ થાય છે.

નવું વિક્રમ ને સવામ 2078 માં લગન તથા આ રેવતી નક્ષત્ર માં આરંભ થાય છે.આ વખતે અમવાસતા ને નવ સવસ્તર ને  સૂર્ય અને ચંદ્ર માં બંને મીન રાશિ માં એક આ અંશ માં રહે છે.મતલબ આ મીન રાશિ માં નવું ચંદ્ર માં ઉદય હોય છે.વૃષભ રાશિ ના લોકો ને 3મંગળ તથા રાહુ રાશિ ના લોકો ને ઉપસ્થિત છે.રાજા ,મંત્રી અને વર્ષા આ ત્રણ ના અધિકારી મંગળ પર પાસે છે.આ 2078 માં સાવંસ્ત વર્ષ કહેવમાં આવે છે.આ વર્ષ માં બેહદ અધિકારી હોય છે.આ ગરમી પડે છે.આ વરસાદ ને થોડી હોય છે.આ વખતે વીત માં અધિકારી અને બૃહસ્પતિ ને પાસે આ આ આખા વિશ્વને આ આર્થિક સ્થ્તિ માં સુધરે છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *