ક્યારે છે હનુમાન જયંતી?જાણો મહત્વ અને શુભ મુહરત ,કરો આ ઉપાય બધી મુશ્કેલી થી મળશે મુક્તિ.

.પ્રભુ હનુમાન ને જન્મ ચૈત્ર મહિના માં શુક્લ પક્ષ માં આ ચતુર્થી માં તિથી માં થયો હતો.આ વર્ષ માં આ તિથી માં આ પ્રભુ માં આ તિથી માં આ પ્રભુ માં આ પ્રભુ હનુમાન ને આ જન્મ દિવસ ઉજવામાં આવે છે.આ 27 એપ્રિલ માં આ પ્રભુ માં આ શ્રી હનુમાન ને આ જન્મદિવસ ની મનાવવામાં આવે છે.

હનુમાન જયંતી એક શુભ તહેવાર છે.શાસ્ત્રો માં અનુસાર અંજલિ માં આ પુત્ર પ્રભુ માં હનુમાન ને જન્મ ચૈત્ર ને મહિના આ શુક્લ ને પક્ષ માં ચતુર્થીઓ તિથી આ થતો હતો.આ માટે બધા વર્ષ તિથી માં આ પ્રભ માં હનુમાન ને આ જન્મદિવસે મનાવવામાવે છે.આ વર્ષ માં તિથી 27 એપ્રિલ 2021 માં પડે છે.

આ માટે 27 એપ્રિલ માં આ પ્રભુ માં શ્રી હનુમાન જન્મદિવસ ઉજવામાં આવે છે.પ્રભુ માં હનુમાન ને આ ભક્ત ને આખી આ દિવસે આ સમય માં જન્મદિવસ ઉજવામાં આવે છે.આ દિવસે હનુમાન ને પ્રસ્સ્ન કરવામાટે આ ભક્ત ને ,રામાયણ,રામચરિત્ર,માણસ અને આ અખંડ સુંદરકાંડ નો પાઠ,હનુમાન ચાલીસા ,બજરંગ બાણ ,હનુમાન બાહુક નો પાઠ કરે છે.

હનુમાન જયંતી નું મહત્વ

પ્રભુ હનુમાન ને ભક્ત છે પૂરી શ્ર્ધા માં આ દિવસે ઇંતજાર હોય છે.આ શસ્ત્રો માં અનુસાર પ્રભુ હનુમાન ને પૃથ્વી ને આ વાસ કરે છે.તેમણે આ અમરત્વ ના આશીર્વાદ પ્રાપ્ત થાય છે.સુપુત્ર ને શ્રી હનુમાન આ અવતાર ને આ પ્રભુ હનુમાન ને રોજ ના પૂજા કરે છે.અને સંકતો ને મુક્તિ મળે છે.ભગવાન ને આ કોઈ પણ નામ ની જાણવામાં આવે છે.

આમાં મારુતિ,રુદ્ર,સંકટ મોચન,બજરંગબલી ને માં કોઈ પણ ભગવાન 11 મો અવતાર છે.તેમની પૂજા માં પહેલવાનો ને પૂજા અર્ચના કરે છે,હનુમાન ને આ આરાધના કરે છે ભૂટ પ્રેત ,બાધા,નકરત્મક ઉર્જા ને મુક્તિ મળે છે.

હનુમાન ને જયંતી ને શુભ મુહરત

આ હનુમાન માં જાણતી ને મંગલવારે આ દિવસે પડે છે આ કારણે આ તેમનું મહત્વ ને વધે છે.પુર્ણિમા ને તિથી 26 એપ્રિલ માં બપોરે 12 વાગીને 45 મિનિટ એ શરૂ થાય છે.આ 27 એપ્રિલ ને આ  સવારે 9 વાગી ને 5 મિનિટ સુધી રહેશે.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *