શિવપુરાણ અનુસાર ભોલે નાથ ને ભૂલ કરીને પણ આ ફૂલ ના અર્પિત કરો.જાણો શું છે આની પાછળ નું કારણ.

મિત્રો, આપણે અહીં વિશેષ ફૂલની વાત કરી રહ્યા છીએ તે છે કેતકીનું ફૂલ. શિવની ઉપાસના કરતી વખતે, તમારે ખાસ કાળજી લેવી જોઈએ કે તમે તેમને કેટકી ફૂલો ન અર્પિત કરો. હવે આ સવાલ તમારા મગજમાં પણ ઉભો થઈ રહ્યો છે કે આ ફૂલમાં એવું શું છે જે શિવને અર્પણ કરી શકાતા નથી? શિવપુરાણમાં આ વાતનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે જે અમે તમને જણાવીશું.

બ્રહ્માજીની આ ભૂલને કારણે, કેટકી ફૂલ શિવ ઉપર અર્પિત ન કરો.

મિત્રો શિવપુરાણના જણાવ્યા અનુસાર, એકવાર ભગવાન બ્રહ્મા અને વિષ્ણુ વચ્ચે લડત થઈ હતી કે આપણા બંને કરતા મોટો અને બળવાન કોણ છે. આવી સ્થિતિમાં બંને શિવજી પાસે આ બાબત નક્કી કરવા ગયા. શિવજી અહીં ન્યાયાધીશની ભૂમિકા નિભાવતા હતા. આ બંને દેવતાઓની શક્તિઓનો અંદાજ , શિવજીએ તેમને કાર્ય સોંપ્યું. ભોલેનાથે એક અજોડ શક્તિ સાથે જ્યોતિર્લિંગનો ઘટસ્ફોટ કર્યો.

આ પછી, તેણે બ્રહ્મા અને વિષ્ણુને કહ્યું કે બંનેમાંથી જે પણ જ્યોતિર્લિંગનો આરંભ અને અંત મળશે તે વધારે હશે. આવી સ્થિતિમાં બ્રહ્મા જ્યોતિર્લિંગની શરૂઆત શોધવા ગયા, જ્યારે વિષ્ણુ અંત શોધવા ગયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *