દેવી લક્ષ્મી આ ઉપાયોથી ઘરે આવે છે, પૈસાની કમી નથી થતી, તે પરિવારમાં રહે છે સુખ શાંતિ.

 પૈસા કમાવવાની દરેક મનની ઇચ્છા હોય છે.

પરંતુ તમે ઇચ્છો તે પૈસા કમાવ્યા પછી પણ, જો પૈસા ટકશે નહીં. ઘણી વખત લોકોને લાગે છે કે ઘણી મહેનત અને પ્રયત્નો પછી પણ પૈસા કે ઇચ્છિત સફળતા મળતી નથી. કેટલીક વાર તમને સખત મહેનત મુજબ પૈસા મળતા નથી, તો કેટલીક વાર તમને ઇચ્છિત નોકરી પણ મળતી નથી. જો ત્યાં વેપારીઓ હોય, તો ત્યાં કોઈ વ્યવસાય નથી. પરિવારના સભ્યોની કમાણી કર્યા પછી પણ ઘરમાં પૈસાની કમી છે. ઘરમાં પૈસા નથી. સખત મહેનત કર્યા પછી પણ આર્થિક સંકટ છે.

લક્ષ્મી વ્રત-

Devi Lakshmi Pujan

જેમ કે તમે બધા જાણો છો, શુક્રવાર ધન દેવી દેવી લક્ષ્મીનો દિવસ માનવામાં આવે છે. માન્યતાઓ અનુસાર, જો તમે શુક્રવારે સંપત્તિની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીની પૂજા કરો છો, તો દેવી લક્ષ્મીજી તમારાથી પ્રસન્ન થાય છે, તેથી તમારે શુક્રવારે ઉપવાસ કરવો જ જોઇએ. તેનાથી પરિવારમાં સુખ, શાંતિ અને સંપત્તિ આવે છે.

વાસ્તુ દોષ-

Vastu Shastra

ઘરમાં વાસ્તુ ખામીને કારણે આર્થિક સંકટ છે. તેથી, વાસ્તુ ખામીને દૂર કરવા માટે, વાસ્તુ ભગવાનની મૂર્તિ અથવા તસવીર ઘરમાં રાખવી ફાયદાકારક છે, તેમ જ આર્થિક સંકટમાંથી મુક્તિ મળે છે. ઘરની દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિશામાં પંચમુખી હનુમાનજીની મૂર્તિ અથવા તસવીર મુકવી એ સતત પૂજાની બાબત છે. ઘરને લગતી મુશ્કેલીઓથી છુટકારો મેળવવા માટે ધાતુની કાચબા અને માછલી રાખવી શુભ માનવામાં આવે છે. આ કરવાથી પૈસા ઘરમાં આવે છે અને બરકત ચાલુ રહે છે.

મહિલાઓ માટે આદર-

Stri

હિન્દુ ધાર્મિક શાસ્ત્રોમાં મહિલાઓને ઉચ્ચ દરજ્જો આપવામાં આવે છે અને તેમને માતાનો દરજ્જો આપવામાં આવે છે. તેથી મહિલાઓને લક્ષ્મીજીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે, જે ઘરમાં મહિલાઓનું સન્માન અને સન્માન કરવામાં આવે છે ત્યાં હંમેશા લક્ષ્મીજીનો વાસ રહે છે. જે ઘરમાં મહિલાઓને માર મારવામાં આવે છે, ત્રાસ આપવામાં આવે છે અથવા ત્રાસ આપવામાં આવે છે.

 મોરનાં પીંછા-

મોરનાં પીંછા ઘરમાં રાખો, તે વાસ્તુની ખામી પણ દૂર કરે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરના દક્ષિણપૂર્વ ખૂણામાં મોરના પીંછા લગાવવાથી પણ ઘરની વૃદ્ધિ થાય છે. જો મોરના પીછા ઘરના વાયવ્ય ખૂણામાં મૂકવામાં આવે છે, તો ઝેરી પ્રાણીઓનો ભય નથી. તમારા ખિસ્સા અથવા ડાયરીમાં મોરના પીંછા રાખવાથી રાહુ દોશાથી મુક્તિ મળે છે.

જન્માક્ષર-

Janm Kundli

જ્યોતિષ મુજબ જે લોકોની કુંડળીમાં શુક્રની સ્થિર સ્થિતિ હોય છે, માતા લક્ષ્મીજી તે ઘરની અંદર રહે છે, શુક્રને સમૃદ્ધિનો ગ્રહ માનવામાં આવે છે, જો શુક્ર તમારી કુંડળીમાં નબળો છે. તેથી આ કારણે ઘણા ઘરના પરિવારમાં મુશ્કેલીઓ ariseભી થાય છે, તેથી તમે તમારી કુંડળીમાં શુક્ર ગ્રહને મજબૂત કરો છો. આ માટે હનુમાન ચાલીસાના નિયમિત પઠન કરો અને રામનાં વખાણ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *