વાસ્તુ શાસ્ત્ર: આ 5 ભૂલો ઘરે પણ કરશો નહીં, નહીં તો કદી નહીં થાય બરકત॰જાણો આના વિષે

ઘણી વખત લોકોને લાગે છે કે ઘણી મહેનત અને પ્રયત્નો પછી પણ પૈસા કે ઇચ્છિત સફળતા મળતી નથી. આપણા હાસ્યજનક પરિવારમાં ઘણી વખત અચાનક પૈસાની ખોટ આવે છે અથવા પરિવારનો કોઈ સભ્ય અચાનક માંદગીમાં આવે છે. કેટલીક વાર તમને સખત મહેનત મુજબ પૈસા મળતા નથી, તો કેટલીક વાર તમને ઇચ્છિત નોકરી પણ મળતી નથી. જો ત્યાં વેપારીઓ હોય, તો ત્યાં કોઈ વ્યવસાય નથી. આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ વ્યક્તિ કરે તો શું કરવું, તે એક પ્રશ્ન બની જાય છે.

Devi Lakshmi

આજના સમયમાં, દરેક શ્રીમંત બનવા માંગે છે અને આ માટે, દરેક વ્યક્તિ રાત-દિવસ સખત મહેનત કરે છે જેથી તે પોતાની અને પરિવારની દરેક જરૂરિયાત પૂરી કરી શકે. ઘણા લોકો સખત મહેનત કરે છે પરંતુ દિવસના અંતે તેમની પાસે કંઈ જ બાકી નથી. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ આપણે અજાણતાં જ આવી કેટલીક ભૂલો કરીએ છીએ. જેના કારણે આપણે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. આવી સ્થિતિમાં, આ ભૂલો તરફ ધ્યાન આપીને પોતાને સુધારવાનો પ્રયાસ કરો. ચાલો જાણીએ તે ભૂલો વિશે.

નકારાત્મક અસર

હિન્દુ શાસ્ત્રોની માન્યતાઓને આધારે, દેવી લક્ષ્મી જે ઘરમાં સકારાત્મક પ્રભાવ હોય ત્યાં રહે છે. દેવી લક્ષ્મી ઘણીવાર નકારાત્મક પ્રભાવને કારણે ગુસ્સે થઈ જાય છે, ઘરની નકારાત્મક અસર વસ્તુઓ અને ટેવોની હાજરીને કારણે સર્જાય છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ દવા અને રસોડું બંને સકારાત્મક અને નકારાત્મક ઉર્જાનું પ્રતીક છે. તેથી, દવા ભૂલી ગયા પછી પણ રસોડામાં રાખવાનું ભૂલશો નહીં.

બેડરૂમમાં ચિત્ર

Bedroom

ઘણીવાર જોવા મળે છે કે નવા બનેલા યુગલો તેમના બેડરૂમમાં શું રાખવા અને શું નહીં તે નિર્ણય કરવામાં અસમર્થ હોય છે. મોટેભાગે, લોકો હંમેશાં ભૂલ કરે છે, જે સંપૂર્ણપણે નકારાત્મક ઉર્જાની ભંડાર બનાવે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ વ્યક્તિએ ક્યારેય પણ બેડરૂમમાં મૂર્તિ, ચિત્ર અથવા અન્ય કોઈ પ્રકારનું પ્રતીકાત્મક ચિત્રો નાખવા નહિ.

ઘરની દિવાલો

Main Gate

ધાર્મિક માન્યતાઓને આધારે, તે ઘર જ્યાં સ્વચ્છતા એ જ મકાનમાં લક્ષ્મીનું નિવાસસ્થાન છે. ઘરમાં ફેલાતી ગંદકી ગરીબીની અસર બનાવે છે. ઘણી વાર આપણે કેટલાક ઘરોમાં જોતા હોઈએ છીએ કે તેમની દિવાલો પર પેન અથવા પેંસિલથી કંઇક લખેલું છે. બાળકો દિવાલ પર કેટલાક પટ્ટાઓ દોરે છે. તેનાથી ઘરના ખર્ચમાં પણ વધારો થાય છે. ક્યારેય ઘરનો કચરો ન છોડો, સાંજે જૂઠો છોડો અને તે જ કામ કરવાનું ટાળો. દેવી લક્ષ્મી આ બધી બાબતોથી ક્રોધિત છે, અને પરિવારમાં કોઈ બરકત નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *