આ નાના પગલાથી બજરંગબલી નસીબનો દરવાજો ખોલશે, જીવન માં સુખ શાંતિ પ્રાપ્ત થશે.

મંગળવારને ભગવાન હનુમાનની ઉપાસનાનો એક ખાસ દિવસ માનવામાં આવે છે, અને કળિયુગમાં ભગવાન હનુમાન એકમાત્ર દેવતા છે જે થોડીક આદર સાથે પૂજા કરવામાં તરત જ પ્રસન્ન થાય છે અને એક જ સમયે અનેક મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરે છે ચાલો આપણે તે કરીએ. જો તમે પણ હનુમાનજીના આશીર્વાદ મેળવવા માંગતા હો, તો મંગળવારે તેમની પૂજા કરો. હનુમાનજીની ઉપાસનાના કેટલાક સરળ નિયમો છે, જો તમે તેમની પૂજા કરો છો, તો પછી તમે જે ઇચ્છો છો તે શ્રી હનુમાન જી ચોક્કસપણે પૂર્ણ કરશે.

hanuman Chalisha Yantra Puja

મંગળવારે હનુમાન જીની પૂજા કરવાથી બજરંગબલીને જ આનંદ થતો નથી. તેમજ કુંડળીમાં ખરાબ થઈ રહેલા બધા ગ્રહોની અસર પણ શુભ છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં કેટલાક ઉપાયોનો પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે, જે જો મંગળવારે કરવામાં આવે તો તમારા ભાગ્યને કોઈ જ સમયમાં બદલી નાખશે અને તમારી બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ જશે. તો ચાલો આપણે જાણીએ, ધાર્મિક શાસ્ત્રો અનુસાર હનુમાન પૂજન પદ્ધતિના કેટલાક ઉપાય.

મંગળવારના દિવસે, હનુમાન જીની મૂર્તિની સામે બેસો અને 108 વાર રામના નામનો જાપ કરો કારણ કે હનુમાન જી રામજીના વિશિષ્ટ ભક્ત છે. તેથી, જે પણ શ્રી રામની ભક્તિ કરે છે, તેમને પ્રથમ વરદાન આપે છે. હનુમાન જી આ ઉપાયથી ખુશ છે અને લગ્નની ઈચ્છા પૂરી કરે છે. હનુમાનજીની સામે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો અને ચાલીસાના પાઠ કરો. આ ઉપાય લગ્ન જીવનમાં સરળતા લાવે છે.

Lord Hanuman

મંગળવારે હનુમાન મંદિરે જાવ અને રામ રક્ષાસ્ત્ર વાંચો. રામ રક્ષાસ્ત્રના પાઠ કરવાથી બધી ખરાબ કાર્યો થશે નહિ. મંગળવાર કે શનિવારે હનુમાન પ્રતિમાની સામે બેસીને રામના નામનો જાપ કરો. આમ કરવાથી હનુમાનજી જલ્દી પ્રસન્ન થશે. મંગળવારે રામની પ્રશંસા કરવાથી રિવાજોથી રાહત મળે છે, તેમજ પરિવારમાં સુખ-શાંતિ રહે છે.

ઓમ હનુમાનતયે નમ: મંત્ર જાપ કરવાથી હનુમાન પ્રસન્ન થાય છે. રુદ્રાક્ષની માળા સાથે હનુમાન રૂદ્રાત્મકાયા હુ ફાટનો જાપ કરવાથી હનુમાન જી પણ ખૂબ પ્રસન્ન થાય છે. સંકટ કટાઇ મીતાઇ સબ પીરા, જે બધી દુષ્ટ શક્તિઓ સુમિરાઇ હનુમત બલબીરાના ઉચ્ચારણથી ભાગી જાય છે. તમને સ્વાસ્થ્યનું વરદાન મળે છે.

Lord hanuman

આ બધા સિવાય મંગળવારે સ્નાન અને ધ્યાન કર્યા પછી વડીલનું એક પાન તોડીને તેને શુધ્ધ પાણીથી ધોઈ લો અને થોડો સમય ભગવાન હનુમાનની સામે રાખો. તે પછી શ્રી રામને કેસરથી લખો અને તમારા પર્સમાં રાખો. એવું માનવામાં આવે છે કે પર્સમાં પૈસા ભરેલા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *