આજે જોઈ લો કિનારાઓ પર અંતિમ સંસ્કાર ,આવી રીતે કરે છે મૃત શરીર પર ચાલો જાણીએ.

સમાજમાં સ્ત્રી પુરુષો ઉપરાંત, કિન્નરો એક જૂથ પણ છે જે ખૂબ જ અલગ જીવન જીવે છે. લોકો કિન્નર વિશેની દરેક એક વસ્તુ જાણવા ઉત્સુક છે. તે જ સમયે, તમને કહો કે આ એક એવો વિષય છે જેના વિશે લોકો હજી પણ ખુલ્લેઆમ વાત કરી શકતા નથી. આ જ કારણ છે કે ઘણા લોકો તેમના વિશે જાણવા માંગે છે. અહીં વ્યંળોથી સંબંધિત એક વિષય છે જે ખૂબ જ ગુપ્ત રાખવામાં આવે છે, તે જ તેમના મરણથી સંબંધિત વિષય છે, દરેકના મનમાં સવાલ એ આવશે કે કોઈ હિંસકની હત્યા થશે ત્યારે શું થશે?

વ્યંળોની દુનિયા જુદી છે, તેમના રિવાજો અને ધાર્મિક વિધિઓ પણ જુદા છે. સમાજમાં, આ સમુદાયને ત્રીજા જાતિ, ટ્રાંસ લિંગ જેવા નામોથી ઓળખવામાં આવે છે. જો આપણે તેમના રિવાજો અને ધાર્મિક વિધિઓ વિશે વાત કરીએ, તો પછી બહુ ઓછા લોકો કદાચ જાણતા હશે કે જ્યારે નપુંસકો મરી જાય છે, ત્યારે વ્યંsળોનો અંતિમ સંસ્કાર કેવી રીતે કરવામાં આવે છે?

સૌ પ્રથમ, આપણે તમને જણાવી દઇએ કે કિન્નરો મૃત્યુ પછી હિંસક લોકોનું અંતિમ સંસ્કાર ખૂબ જ ગુપ્ત રીતે કરવામાં આવે છે. જ્યારે પણ કોઈ હિંસકની હત્યા થાય છે, ત્યારે તે સમુદાયની બહારના કોઈ પણ નન-વ્યંજનને બતાવવામાં આવતી નથી. એવું માનવામાં આવે છે કે આવતા જીવનમાં પણ  જન્મ થશે. મોટાભાગના હિંસૂઓ હિન્દુ ધર્મમાં વિશ્વાસ રાખે છે અને આ ધર્મ અનુસાર શબને બાળી નાખવામાં આવે છે, પરંતુ સાથે કરવામાં આવતો નથી.

જ્યારે કોઈ હિંસકની હત્યા કરવામાં આવે છે, ત્યારે તેનું મૃત શરીર સફેદ કપડાથી લપેટાય છે અને શરીર પર કોઈ બાંધી વસ્તુઓ રહેતી નથી. આ પાછળનું કારણ એવું કહેવામાં આવે છે કે તે કરવામાં આવ્યું છે કારણ કે તેનો આત્મા છૂટી ગયો છે અને તે કોઈપણ પ્રકારના બંધન અને સંબંધોથી કાયમ માટે મુક્ત રહેશે. આ ઉપરાંત, અમે તમને જણાવી દઈએ કે કિન્નરોના અંતિમ સંસ્કાર પહેલાં, તેના શરીરને પગરખાં અને ચંપલથી મારવામાં આવ્યા હતા.

સમાજમાં, સામાન્ય રીતે પરિવાર લોકોના મોત પર શોક કરે છે, તેમના મૃત્યુ પર શોકની ઉજવણી કરવામાં આવતી નથી, તેના બદલે તેનો પરિવાર ખુશીઓ ઉજવે છે કારણ કે મૃતકોને નરકના જીવનમાંથી મુક્ત કરવામાં આવ્યા છે

તે જ સમયે, આરાધ્યાદેવ અરવાનને ઈચ્છે છે કે તે પછીના જીવનમાં મરનાર  ન બનાવે. તમને આ બધી બાબતો જાણીને આશ્ચર્ય થવું જોઈએ, પરંતુ આ સાચી ટકાવારી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *