હિન્દુ ધર્મ માં મહિલા થી નારિયેળ ના ફોડી શકાય જાણો શું છે આની પાછળ નું કારણ.

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ કોઈ મુશ્કેલી અથવા કોઈ દ્વિધામાં હોય ત્યારે તે હંમેશા ભગવાનને યાદ કરે છે અને ભગવાનને પ્રાર્થના કરે છે કે હે ભગવાન, તમે તેને આ મુશ્કેલીમાંથી બહાર કા orી શકો અથવા આપણી મુશ્કેલી ઘટાડવા માટે કોઈ રસ્તો બતાવી શકો. લોકોને પૂરો વિશ્વાસ છે કે પ્રાર્થના દ્વારા તેમની સમસ્યા હલ થઈ છે. આ બધાની વચ્ચે આજે અમે તમને કેટલીક એવી વાતો જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને જાણીને તમે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો.

Image result for जानिए हिन्दू धर्म में महिलाएं क्यों नहीं फोड़ती नारियल ?

નાળિયેર વિનાની પૂજા અધૂરી માનવામાં આવે છે. નાળિયેર શારીરિક નબળાઇને પણ દૂર કરે છે. પરંતુ પૂજાને લગતા કામમાં મહિલાઓએ ક્યારેય નાળિયેર ના ઉકાળવું જોઈએ. પૂજાના કામમાં નાળિયેરનું પોતાનું મહત્વનું સ્થાન છે. કોઈપણ દેવતાની પૂજા એ નાળિયેર વિના અધૂરી માનવામાં આવે છે. જો નાળિયેર ભગવાનને અર્પણ કરવામાં આવે તો પૈસાથી સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.

તમે હંમેશાં મંદિરોમાં જોયું હશે કે પંડિતજી અથવા તો માણસ નાળિયેર ફોડે છે. હિન્દુ ધર્મ મહિલાઓ માટે નાળિયેરની લણણી કરવાનો અધિકાર નથી.

નાળિયેરને શ્રીફળ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે જ્યારે ભગવાન વિષ્ણુ પૃથ્વી પર દેખાયા ત્યારે તેઓ સ્વર્ગમાંથી ત્રણ વિશેષો પોતાની સાથે લાવ્યા. જેમાં પ્રથમ માતા લક્ષ્મી હતી, બીજો તેઓ તેમની સાથે કામધેનુ ગાય લઈને આવ્યા હતા અને ત્રીજી અને છેલ્લી વસ્તુ નાળિયેરનું ઝાડ હતું.
કારણ કે તે ભગવાન વિષ્ણુ અને દેવી લક્ષ્મીનું ફળ છે, તેથી જ તેને શ્રીફળ કહેવામાં આવે છે.

જાણીતા છે. તેમાં ત્રિદેવો બ્રહ્મા, વિષ્ણુ અને મહેશનો વાસ છે.

Image result for तो इस लिए नहीं फोड़ती है महिलाएं नारियल

મહાદેવ શ્રીફળને ખૂબ જ પસંદ કરે છે, એટલે કે, નાળિયેર, અને શ્રીફળમાં સ્થિત ત્રણ આંખો ભગવાન શિવની ત્રિપુટીનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. દેવી-દેવતાઓને શ્રી ફળોનો અર્પણ કરવાથી પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓનું સમાધાન થાય છે.
આપણા હિન્દુ સનાતન ધર્મની દરેક પૂજામાં શ્રીફળનો અર્થ છે નાળિયેર, પછી ભલે તે ધર્મ સંબંધિત કોઈ વૈદિક કાર્ય હોય કે દૈવી કાર્ય, કોઈપણ કામ નાળિયેરની બલિદાન આપ્યા વિના અધૂરું માનવામાં આવે છે.

પરંતુ તે એક વિશિષ્ટ તથ્ય પણ છે કે મહિલાઓ દ્વારા નાળિયેર ઉકાળી શકાય નહીં કારણ કે નાળિયેર એક બીજ ફળ છે જે ઉત્પાદન અથવા પ્રજનનનું પરિબળ છે. તેનું ઝાડ ફળદ્રુપતા સાથે જોડાયેલું છે.

સ્ત્રીઓ બીજ સ્વરૂપમાં બાળકને જન્મ આપે છે, તેથી જ સ્ત્રીઓને બીજ સ્વરૂપમાં નાળિયેર ન તોડવા જોઈએ.

શાસ્ત્રોમાં આ અશુભ માનવામાં આવે છે. દેવી-દેવતાઓની પૂજા કર્યા પછી, નાળિયેર ફક્ત પુરુષો દ્વારા ઉકાળી શકાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *