શુક્રવાર વિશેષ: માતા લક્ષ્મીને આ રીતે પ્રસન્ન કરો, આર્થિક સમસ્યા દૂર થશે, ઈચ્છા પૂર્ણ થશે.

શુક્રવારનો દિવસ ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરવાનો વિશેષ દિવસ માનવામાં આવે છે. જો આ દિવસે દેવી લક્ષ્મીજીની કાયદેસર પૂજા કરવામાં આવે છે, તો જીવનમાંથી પૈસા સંબંધિત મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે. માતા લક્ષ્મીજીની પૂજા કરવાથી ઘરમાં ધન, સમૃદ્ધિ અને સુખ-સમૃદ્ધિ આવે છે. ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, જે લોકો પર માતા લક્ષ્મીજીની કૃપા રહે છે, તેમના જીવનમાં ક્યારેય કોઈ જાતનો અભાવ નથી. વ્યક્તિ પોતાનું જીવન ખુશીથી વિતાવે છે

શુક્રવારે દેવી લક્ષ્મીજીની પૂજાની સાથે જો ભગવાન વિષ્ણુની પૂજા કરવામાં આવે તો તે શુભ પરિણામ તરફ દોરી જાય છે. વ્યક્તિની બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થઈ શકે છે. આજે અમે તમને દેવી લક્ષ્મીની કઈ પૂજા પદ્ધતિથી સરળતાથી પ્રસન્ન કરી શકીએ છીએ? તેના વિશે માહિતી આપવા જઇ રહ્યો છે. જો તમે લક્ષ્મીજીની પૂજા દરમિયાન આ વિશેષ બાબતોનું ધ્યાન રાખશો, તો તમારી આ બધી મનોકામનાઓ આ દ્વારા પૂર્ણ થશે

 શુક્રવારે માતા લક્ષ્મીને કેવી રીતે પ્રસન્ન કરવી

  • ધાર્મિક શાસ્ત્ર મુજબ કમળનું ફૂલ ધન દેવી દેવી લક્ષ્મીને ખૂબ જ પ્રિય છે. જો તમે દેવી લક્ષ્મીની પૂજા દરમિયાન તેમને કમળના ફૂલો અર્પિત કરો છો, તો તમારી આ બધી મનોકામનાઓ આ દ્વારા પૂર્ણ થાય છે. લક્ષ્મીની પૂજામાં તમારે ગુલાબી રંગના ફૂલોનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.
  • માતા લક્ષ્મીજીની ઉપાસના દરમિયાન તમારે તેમને તમારી ઇચ્છા મુજબ સાત્વિક ભોજન આપવું જોઈએ, આ માતા લક્ષ્મીજી તમારી સાથે ખુશ રહેશે અને તમારી બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ કરશે.
  • જો આપણે જ્યોતિષ મુજબ જોઈએ તો દેવી અષ્ટ લક્ષ્મીની મૂર્તિ પણ ગુલાબી રંગ પર રાખવી જોઈએ, આ ઉપરાંત તમારે શ્રી યંત્રને માતા રાણીની પ્રતિમા સાથે રાખવો પણ જરૂરી છે. તમારે પૂજા થાળીમાં ગાયના ઘીના આઠ દીવા પ્રગટાવી અને ગુલાબની સુગંધથી ધૂપબત્તી પ્રગટાવીને માતા રાણીને માવા બર્ફી ચઢાવો, આ જલ્દીથી તમને ખુશ કરશે.
  • જો તમારે તમારા જીવનમાં પૈસા જોઈએ છે, તો ક્યારેય પૈસાથી સંબંધિત કોઈ સમસ્યા નહીં આવે. તમારા જીવનમાં સુખ, સંપત્તિ અને ધન પ્રાપ્તિમાં સતત વધારો
  • શાસ્ત્રો અનુસાર મંત્રનો જાપ કોઈ પણ દેવતાની ઉપાસનામાં વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે. જો તમે દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરી રહ્યા છો તો તમે આ સમય દરમિયાન મંત્રનો જાપ કરી શકો છો. ભગવાન લક્ષ્મીની ઉપાસના સમયે તમે શ્રી યંત્ર અને લક્ષ્મીની મૂર્તિ પર અશ્ગંધ સાથે તિલક કરો છો, તે પછી તમે કમળની માળાથી જાપ કરો છો, “હું શ્રી શ્રી અષ્ટલક્ષ્મી છું, હું સિદ્ધ છું,  નમ: સ્વાહા.” જાપ સંપૂર્ણ ભક્તિ અને શ્રદ્ધાથી 108 વાર કરવો જોઈએ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *