આ મંદિર માં બુલેટ ભગવાન ની પૂજા કરવામાં આવે છે,કહાની સાંભરી ને તમે ભાવુક થઈ જશો .

અમે વિચિત્ર મંદિરોની ઘણી વાર્તાઓ વાંચી છે, પરંતુ રાજસ્થાનમાં એક એવું મંદિર છે જ્યાં બુલેટ બાઇકની પૂજા કરવામાં આવે છે, દેવી-દેવતાઓની નહીં. અહીંના લોકોનું માનવું છે કે ઓમ બન્ના અને તેની બાઇક તેને માર્ગ અકસ્માતથી બચાવે છે. તમને લાગે કે આ સાચું નથી, પરંતુ તે એકદમ સાચું છે. આ મંદિર જોધપુરથી 50 કિમી દૂર હાઇવે એનએચ 65 પર સ્થિત છે.

બુલેટ મોટરસાયકલની પૂજા કરવામાં આવે છે:

om banna tempal in pali road rajasthan india by ronsingh solanki tawao

આ સ્થાન શ્રી ઓમ બન્ના મંદિર તરીકે ઓળખાય છે, જ્યાં તમને ભગવાનની પ્રતિમાની જગ્યાએ બુલેટ મોટર સાયકલ દેખાશે. આ મોટરસાયકલની પૂજા કરવામાં આવે છે, એવું કહેવાય છે કે ઠાકુર ઓમસિંહ રાઠોડનો જન્મ 5 માર્ચ 1965 માં પાલીના ચોટીલા ગામે ઠાકુર જોગસિંહ રાઠોડના ઘરે થયો હતો.

 તેની વાર્તા શું છે:

લગભગ દરરોજ રાત્રે, તેને પાલીથી ગામ આવવું પડ્યું અને તે પણ તેની પ્રિય બુલેટ બાઇક પર, જે તેનો મિત્ર અને તેના સાથી હતા. તેમના પિતા ઠાકુર જોગસિંહ રાઠોડ હંમેશા તેમના નાના પુત્રને તેની પત્નીને સલાહ અને શુભેચ્છાઓ સાથે મોકલતા હતા. કારણ કે આ લોહિયાળ ડાયવર્ઝન તેમના માર્ગનો એક ભાગ હતો, જ્યાં ઘણા બધા અકસ્માતો થયા હતા.

બાઇક ચલાવવાનો મોટો ઉત્સાહ:

इस मंदिर में Royal Enfield Bullet 350 की होती है पूजा, हर मुराद करती है  पूरी - The Financial Express

ઓમ બન્નાને બાઇક ચલાવવાનો ખૂબ શોખ હતો. તેણે ખૂબ જ ઉત્સાહ સાથે રોયલ એનફિલ્ડ મોટરસાયકલ ખરીદી. ઓમ બન્ના આ મોટરસાયકલને ખૂબ જ ચાહતા હતા. જાણે તેનું જીવન તેમાં જીવે. તે બધા સમયે તેની બાઇક પર દેખાવા લાગ્યો.

અકસ્માતમાં ઓમ બન્નાનું મોત:

તેની હાઇ સ્પીડ સાથે, તે બાઇકની મજા માણી રહ્યો હતો ત્યારે જ આંધળો વારો આવ્યો. તેણે પોતાની બાઇકને મેનેજ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો પણ તે કંઇ કરી શક્યો નહીં અને તે અકસ્માતનો બનાવ બની ગયો. આ અકસ્માતમાં તેનું મોત નીપજ્યું હતું. અકસ્માતનો બનાવ બન્યા બાદ પોલીસે ઓમ બનાના શબને તેના ઘરે લઈ ગયા હતા.

ચમત્કાર:

આને એક ચમત્કાર તરીકે લેતા, તેમણે અકસ્માત સ્થળે ઓમ બન્નાનું સ્મારક બનાવવાનું નક્કી કર્યું. ત્યારે જ, અકસ્માત સ્થળ નજીક ઓમ બનાના નામનું સ્મારક બનાવવામાં આવ્યું હતું અને તેની બાઇક ત્યાં મૂકી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *