રાવણે સીતા માતાને ક્યારેય હાથ નહીં લગાવ્યો, તેની પાછળ નું શું કારણ છે તે જાણીએ.

તમે બધા રામાયણની કથા જાણતા હશો. રાવણે તેની બહેન સુપનાળાના અપમાનનો બદલો લેવા સીતા માતાની હત્યા કરી હતી. પરંતુ સીતા માતાની હત્યા કર્યા પછી, રાવણે તેને તેના મહેલમાં રાખ્યો નહીં. રાવણે તેને તેના મહેલથી દૂર અશોક વાટિકામાં બંધક બનાવ્યો હતો.

રાવણ ઇચ્છતી હોય તો સીતા માતાને દબાણ કરી શકે, પણ તેણીએ આવું ક્યારેય કર્યું નહીં. શું તમે જાણો છો કે આ પાછળનું કારણ શું હોઈ શકે?

ખરેખર એકવાર રાવણ રાત્રિ દરમિયાન મુસાફરી કરી રહ્યો હતો. પછી તે એક જગ્યાએ આરામ કરવાનું બંધ કરી, પછી અચાનક તેણે જોયું કે સ્વર્ગનું સુંદર યુવતી આકાશમાં ફરતી થઈ છે. રાવણનું મન રંભા તરફ જાગ્યું. તેણે રંભાને પકડ્યો અને તેને દબાણ કરવા લાગ્યા.

रावण ने कभी नहीं लगाया सीता मैया को हाथ, जानें इसके पीछे की वजह - The  Lucknow Tribune | DailyHunt

રંભા રાવણને કહે છે કે તે રાવણની પુત્રવધૂ જેવો દેખાશે, કારણ કે રંભાને કુલબરનો પુત્ર નલકુબેર સાથે પ્રેમ હતો. રાવણે કહ્યું કે અપ્સરાઓ કોઈ પુરુષની નથી. આ કહ્યા પછી રાવણે રંભા પર બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો.

જ્યારે નલકુબીરને આ વાતની ખબર પડી, ત્યારે નલકુબેરે રાવણને શ્રાપ આપ્યો કે હવેથી તે કોઈ સ્ત્રીને દબાણ કરી શકશે નહીં અને તેને તેના મહેલમાં રાખી શકશે નહીં, જો રાવણે આ કર્યું હોય તો તેનું માથું સાત ટુકડા થઈ જશે. |

આ જ કારણ હતું કે રાવણે સીતા માતા સાથે દુષ્કર્મ કર્યું ન હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *