મજૂરો ખોદતાં હતા ત્યારે થયું શિવલિંગ ખંડિત, તો પછી થયું સૌથી મોટું ‘ચમત્કાર’!

આપણો ભારત દેશ આસ્થાનો દેશ છે, અહીં અનેક દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે! હિન્દુ રિવાજો પ્રમાણે દરેક વ્યક્તિમાં એક અલગ દેવ હોય છે! જેની તે પૂજનીય પૂજા કરે છે! અને એવું કહેવામાં આવે છે કે ભારતમાં ભગવાન હંમેશા તેમના ભક્તો પર કરુણા જળવાઈ રહે છે! આજે, અમે તમને ભગવાનની મહાનતાના બધા દાખલા જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના વિશે તમને આશ્ચર્ય થશે! આપણા દેશમાં દરેક વ્યક્તિ ભગવાનની ઉપાસના કરે છે!

આપણા ભારત દેશમાં દરેક ભગવાનની ઉપાસના કરવામાં આવે છે, પરંતુ ભગવાન ભોલેનાથ આપણા દેશમાં સૌથી વધારે પૂજાય છે! આપણા દેશમાં ભગવાન શિવ જ એવા ભગવાન છે જેને મહાન ગણવામાં આવે છે! અને ભગવાન શિવને પ્રસન્ન કરવા માટે, લોકો શિવલિંગની પૂજા કરે છે, એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન શિવ શિવલિંગમાં વસે છે!

આજે, આ પોસ્ટમાં, અમે ભગવાન શિવ સાથે સંકળાયેલા શિવલિંગ વિશે આવી વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, ઝારખંડની આ ઘટના જે લગભગ ૧ 150૦ વર્ષ પહેલા બની હતી! રેલ્વે લાઇન બનાવવામાં આવી રહી હતી

તે સમયે એક ખોદકામ ચાલી રહ્યું હતું, કે જ્યારે ત્યાં કોઈ શિવલિંગ મળી આવ્યું, ત્યારે શિવલિંગ મળતાની સાથે જ ખોદકામનું કામ બંધ કરી દેવામાં આવ્યું! બ્રિટીશ એન્જિનિયરે ફરીથી ત્યાં ખોદકામ કરવાનું કહ્યું, અને તેણે શિવલિંગને પાવડાથી કાઢી નાખ્યું!

તે પછી, બ્રિટિશ એન્જિનિયરને નામંજૂર કરવા માટે આટલી મોટી સજા મળી કે તે ક્યારેય તે સજા વિશે વિચારી નહીં શકે! ઘરે પાછા ફરતી વખતે રોબર્ટ અચાનક મરી ગયો! તે પછી બ્રિટિશ કર્મચારીઓએ તે રેલ્વે લાઇનનો રૂટ બદલી નાખ્યો છે!

આજે પણ ઝારખંડમાં તે શિવલિંગની પૂજા કરવામાં આવે છે! ઝારખંડમાં પણ તેનું મોટું મંદિર છે!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *