બજરંગબલી નું ચમત્કારિક મંદિર, જ્યાં ડોકટરો બનીને ભક્તો નો ઇલાજ કરે છે! જાણો એ કયું મંદિર છે.

દેશભરમાં હનુમાનજીના ભક્તો બજરંગબલીની ભક્તિથી જોવા મળે છે, મહાબાલી હનુમાન જીનો મહિમા અનુપમ હોવાનું કહેવાય છે, લોકો હનુમાનજીની ભક્તિમાં લીન થાય છે, એવું કહેવામાં આવે છે કે જો હનુમાન ભક્તો ઉપર કોઈ સંકટ આવે છે ત્યારે તે આવે છે, હનુમાન જી તેમને સમર્થન આપે છે અને તેમને દરેક ખરાબ પરિસ્થિતિથી દૂર કરે છે, ભારત દેશમાં હનુમાનજીના આવા મંદિરો છે કે જેમાં ભક્તોની અતુટ શ્રદ્ધા જોડાયેલી છે,

ખરેખર, હનુમાન મંદિર અમે તમને માહિતી આપી રહ્યા છીએ, આ મંદિર મધ્યપ્રદેશમાં સ્થિત છે, ગ્વાલિયરથી લગભગ 70 કિલોમીટર દૂર, આ મંદિર ઉત્તર પ્રદેશની સરહદે ભીંડે જિલ્લામાં બનાવવામાં આવ્યું છે, જેને દાંડરો સરકાર ધામ કહેવામાં આવે છે. આ મંદિરની અંદરની તેમની આરોગ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ, દરેક ભક્તને આશા છે કે આ મંદિરમાં જઈને તેમની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થઈ જશે, નહીં તો ભક્તો દરરોજ તેમની મુશ્કેલીઓ આ મંદિરમાં લાવે છે.

મહાબાલી હનુમાન જીના આ ધામમાં બજરંગબાલીને ડોક્ટર માનવામાં આવે છે, સ્થાનિક લોકો દ્વારા કહેવું પડે છે કે જે ભક્ત અહીં આવે છે તેને આરોગ્ય લાભ મળે છે, તે વ્યક્તિ શારિરીક તકલીફોને કદી ત્રાસ આપતો નથી, એવું કહેવામાં આવે છે કે હનુમાન જીની મૂર્તિ આ મંદિરની અંદર આવેલું છે, તે નૃત્યની મુદ્રામાં બનાવવામાં આવ્યું છે, એવું કહેવામાં આવે છે કે તે દેશની એકમાત્ર મૂર્તિ છે જેમાં મહાબાલી હનુમાન જી નૃત્ય કરતા જોવા મળે છે.

જો આપણે આ મંદિરના નિર્માણ વિશે જાણીએ, તો એવું કહેવામાં આવે છે કે આ મંદિર આશરે 300 વર્ષ પહેલા બનાવવામાં આવ્યું હતું, અહીં હનુમાનજીની મૂર્તિ એક ઝાડ કાપવાના સમયે મળી હતી, લીમડાના ઝાડમાં હનુમાનજીની આ મૂર્તિ છુપાયેલી જોવા મળી હતી 300 વર્ષ પહેલાં, જ્યારે આ ઝાડને કાપવામાં આવ્યો હતો, ત્યારે અહીં ગોપી વેસાધારી હનુમાનની પ્રાચીન મૂર્તિ મળી હતી, આ મંદિરની અંદરના લોકો કેન્સર, ટીવી, એડ્સ જેવા ગંભીર રોગોની સારવાર લઈ રહ્યા છે.

મહાબાલી હનુમાનજીના આ મંદિરમાં, પ્રત્યેક ભક્ત જે દર્શન કરવા આવે છે, મહાબાલી હનુમાન જીના તમામ વેદનાઓને દૂર કરે છે, જ્યારે ભક્તોની ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે, ત્યારે ભક્તો અહીં ફરી મુલાકાત લેવા આવે છે, આ મંદિરમાંથી કોઈ ભક્ત ખાલી નથી જતો- હાથથી, દરેક ભક્તની ઇચ્છા બજરંગબલીના દર્શન દ્વારા પૂર્ણ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *