બુધવાર ગણેશ જીનો દિવસ હોય છે.ભૂલ કરીને પણ ના કરો આ 7 કામ પડશે નકારાત્મક પ્રભાવ

બુધવારે ભગવાન ગણેશને સમર્પિત છે. આ દિવસે ભગવાન ગણેશની વિશેષ પૂજા-અર્ચના કરવામાં આવે છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ભગવાન ગણેશજીને જીવનના દુ .ખોથી મુક્તિના દેવ કહેવામાં આવે છે. તે તમામ દેવી-દેવતાઓમાં પૂજાય છે. કોઈપણ પૂજા કે શુભ કાર્યમાં તેમની પૂજા પ્રથમ કરવામાં આવે છે. એમ કહેવામાં આવે છે કે પ્રથમ તેમની પૂજા કરવાથી કામકાજમાં આવતી અવરોધો દૂર થાય છે અને વ્યક્તિને સતત સફળતા મળે છે.

બુધવારે આ કામ  ન કરો

  • બુધવારે નાણાંના વ્યવહારને ભૂલશો નહીં, કારણ કે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં તેને શુભ માનવામાં આવતું નથી, જો તમે આ દિવસે આર્થિક વ્યવહાર કરો છો, તો નાણાકીય ક્ષેત્રમાં તમારી વૃદ્ધિ અટકે છે. તમારે પૈસાની ખોટનો સામનો કરવો પડશે.
  • બુધવારે માતા-બહેન અને પુત્રી જેવી મહિલાઓનું અપમાન કરવાનું ભૂલશો નહીં, કારણ કે તેનાથી તમારી કુંડળીમાં બુધની સ્થિતિ નબળી પડી જાય છે, જેના કારણે તમારા જીવનમાં ઘણી સમસ્યાઓ આવવા લાગે છે. જ્યોતિષવિદ્યામાં ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે જો બુધ વ્યક્તિની કુંડળીમાં મજબૂત હોય, તો પછી મોટામાં મોટા કાર્યો પણ સરળતાથી બૌદ્ધિક કુશળતાથી પૂર્ણ થાય છે, કારણ કે બુધ ગ્રહ વ્યક્તિની બૌદ્ધિક ક્ષમતામાં વધારો કરે છે.
  • બુધવારે તમારા ભાષણ પર તપાસ રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. કડવા શબ્દોનો ઉપયોગ કરશો નહીં, કારણ કે બુધ ગ્રહ આના કારણે નબળો પડી જાય છે. જો તમે બુધવારે ખોટા શબ્દોનો ઉપયોગ કરો છો, તો તમારે આર્થિક મુશ્કેલીઓમાંથી પણ પસાર થવું પડશે.
  • બુધવારે કોઈપણ પ્રકારનું નાણાકીય રોકાણ ન કરો, કારણ કે તેનાથી આર્થિક નુકસાન થાય છે. શુક્રવાર કોઈપણ પ્રકારના રોકાણ માટે શુભ માનવામાં આવે છે.
  • બુધવારે કોઈપણ હિંસકનું અપમાન ન કરો.
  • જો તમે બુધવારે કોઈ યાત્રા પર જઇ રહ્યા છો, તો તમારે કાળજી લેવી પડશે કે તમે પશ્ચિમ તરફનો પ્રવાસ ન કરો, કારણ કે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ, તેને શુભ માનવામાં આવતું નથી.
  • બુધવારે સુહાગિન મહિલાઓએ કાળજી લેવી પડશે કે તમે કાળા કપડાંનો ઉપયોગ ન કરો, આ કારણે તમારા પતિની ઉંમર ઓછી છે. બુધવારે લીલા વસ્ત્રોનો ઉપયોગ કરવો શુભ માનવામાં આવે છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *