શું તમે પણ કર્જ થી પરેશાન છો તો કરો આ ઉપાય ,તરત જ મળશે મુક્તિ તો જાણો એ કઈ યુક્તિ છે.

ભારતમાં આવા ઘણા મધ્યમવર્ગીય પરિવારો છે કે જેઓ કોઈ કારણસર aણ ધરાવે છે. હવે આ લોન ઘરની ખરીદીને કારણે, બાળકોના શિક્ષણને કારણે, પુત્રીના લગ્નને કારણે અથવા અન્ય કોઈ કારણોસર લેવામાં આવી છે, પરંતુ debtણ એક ખૂબ જ ખરાબ વસ્તુ છે જે વ્યક્તિનું જીવન બરબાદ કરી શકે છે.

 

કોઈની પાસેથી લોન લેવી અને તેને યોગ્ય સમયે ન આપવી એ પણ સમાજમાં અનાદરનું કારણ બની જાય છે, પરંતુ ખરી વાત એ છે કે કેટલીકવાર વ્યક્તિ લોન ભરપાઈ ન કરવાને કારણે આત્મહત્યા જેવા ખોટા પગલા લે છે.

જો તમે પણ દેવાથી પરેશાન છો તો આ ઉપાય કરો

હિન્દુ ધર્મ અનુસાર, વ્યક્તિના મૃત્યુ પછી પણ દેવાની બોજ સમાપ્ત થતી નથી અને તેણે એક અથવા બીજી રીતે દેવું ચૂકવવું પડે છે. શાસ્ત્રોમાં એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે શક્ય હોય ત્યાં સુધી દેવું નાબૂદ થવું જોઈએ અને તમારે દેવું ટાળવું જોઈએ, જો તમે ઘર ખરીદ્યું છે અથવા કાર ખરીદી છે, તો તમારે આ દેવાથી છૂટકારો મેળવવો જોઈએ.

આ મંદિરમાં પૂજા કરો

જો તમે તમારા  વિશે વધુ ચિંતિત છો, તો વિશ્વ પ્રખ્યાત મહાકાલેશ્વરનું શહેર, ઉજ્જૈનનાં દર્શન મુક્તેશ્વર મંદિરની મુલાકાત લો. મંદિરમાં પીળી પૂજા કરવાથી દેવામાંથી મુક્તિ મળે છે. આ મંદિર શહેરથી લગભગ એક કિલોમીટર દૂર મોક્ષદાયિની શિપ્રા નદીના કાંઠે આવેલું છે.

 હનુમાન જીની પૂજા કરો

દેવામાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે, તમારે શનિવારે 21 ના ​​રોજ હનુમાન મંદિરમાં જવું જોઈએ અને હનુમાન ચાલીસા 11 વાર વાંચવી જોઈએ. આ વાંચીને, તમે ફક્ત દેવાથી મુક્તિ મેળવશો નહીં, પરંતુ તમારો વ્યવસાય પણ વધશે.

લક્ષ્મી જીનો આશીર્વાદ

દેવામાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે લક્ષ્મીજીને ચોખા, ખીર અથવા દૂધ જેવા સફેદ પનીરથી બનેલી કોઈપણ વાનગી અર્પિત કરવી  જોઈએ. ગૃહલક્ષ્મી, માતા અથવા ઘરની સૌથી મોટી સ્ત્રીને આદર આપતી વખતે, પ્રથમ તેમને આ પ્રસાદ ખવડાવો અને પછી તમારે તેનું સેવન કરવું જોઈએ. ધીરે ધીરે, તમારું આખું દેવું પણ નીચે આવી જશે.

 દાળનું દાન કરો

દેવામાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે તમારે દરરોજ લાલ દાળનું દાન કરવું જોઈએ. આ ધીમે ધીમે દેવું ઘટાડે છે. આ સાથે મંગળવારે શિવલિંગ પર દાળ અને જળ ચ offerાવો અને ઓમ લોન મુક્તેશ્વર મહાદેવાય નમhનો જાપ પણ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *