શિવજીના આ મંદિરો ખૂબ રહસ્યમય અને ચમત્કારિક છે, ભોલે બાબા આવતા ભક્તોને નિરાશ કરતા નથી.

આ દુનિયામાં ભોલે બાબાના ભક્તોની કમી નથી. ભક્તો ભોલે બાબાની પૂજા કરે છે અને તેમના આશીર્વાદ લે છે. ભગવાન શિવના આવા ઘણા મંદિરો છે જ્યાં ભક્તોની મોટી ભીડ છે. શિવનું આ મંદિર ખૂબ ચમત્કારિક અને રહસ્યમય કહેવાય છે. આ મંદિરોની અજાયબીઓ અને તેની વિશેષતાઓ ભક્તોને પોતાની તરફ આકર્ષિત કરે છે. આજે અમે તમને શિવના કેટલાક વિશેષ અને ચમત્કાર મંદિરો વિશે માહિતી આપવા જઇ રહ્યા છીએ,

બિજલી મહાદેવ મંદિર

દેવોના દેવ મહાદેવનું લાઈટનિંગ મહાદેવ મંદિર ખૂબ જ અનોખા માનવામાં આવે છે. આ મંદિર હિમાચલ પ્રદેશના કુલ્લુમાં સ્થિત છે. ભગવાન શિવનું આ પ્રાચીન મંદિર કુલ્લુ શહેરમાં બિયાસ અને પાર્વતી નદીઓના સંગમ નજીક પર્વત પર બાંધવામાં આવ્યું છે. આ મંદિર વિશે કહેવામાં આવે છે કે દર 12 વર્ષે એકવાર, અહીં સ્થિત શિવલિંગ પર વીજળી પડે છે. વીજળી પડવાથી શિવલિંગ વેરવિખેર થઈ જાય છે, ત્યારબાદ પુજારી શિવલિંગના ટુકડાને માખણમાં લપેટી લે છે.

અચલેશ્વર મહાદેવ મંદિર

ભગવાન શિવજીના આ મંદિરમાં આવેલું શિવ લિંગમ દિવસમાં ત્રણ વખત રંગ બદલે છે. આ મંદિર રાજસ્થાનના ધૌલપુરમાં આવેલું છે. દુર્ગમ જંગલોની વચ્ચે સ્થિત આ મંદિર પોતાને ખૂબ જ અનોખું માનવામાં આવે છે. આ મંદિરમાં શિવલિંગનો રંગ સવારે લાલ છે. કેસર બપોર પછી રંગીન હોય છે અને જેમ જેમ સાંજ વધે છે તેમ તેમ આ શિવલિંગનો રંગ ઘાટો થઈ જાય છે.

ભોજેશ્વર મંદિર

ભગવાન શિવનું આ મંદિર મધ્ય પ્રદેશની રાજધાની ભોપાલથી આશરે 32 કિલોમીટરના અંતરે, રાયસેન જિલ્લા, ભોજપુરમાં ભોજપુરની ટેકરી પર સ્થિત છે. અહીંનું શિવલિંગ ખૂબ જ વિશાળ અને આશ્ચર્યજનક માનવામાં આવે છે. ભગવાન શિવનું આ પ્રાચીન મંદિર પરમાર વંશના પ્રખ્યાત રાજા ભોજાએ બનાવ્યું હતું. અહીં સ્થિત શિવલિંગ સરળ લીલા પત્થરમાંથી એક જ પથ્થરથી બનેલું છે.

લક્ષ્મેશ્વર મહાદેવ મંદિર

ભગવાન શિવના આ મંદિરમાં સ્થિત શિવ લિંગમમાં એક મિલિયન છિદ્રો છે. આને કારણે તેને લકલિંગ પણ કહેવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે આ શિવલિંગ પર જેટલું પાણી રેડવું છે, તે બધા જ પાણી આ શિવલિંગમાં સમાઈ જાય છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *