આ મંદિરમાં, ભગવાન ગણેશ ફોન થી સાંભરે છે ભક્તોનો અવાજ,આજે પણ સેંકડો ફોન આવે છે

એ જાણીને નવાઈ પામવી જ જોઇએ કે ભગવાન કોઈની વિનંતી મોબાઇલ ફોનથી કેવી રીતે સાંભળી શકે છે? મોબાઇલ ફોન પર પથ્થરની મૂર્તિ તેના ભક્તોનો કેવી રીતે સાંભળી શકે છે? તો આજે અમે તમને જણાવીશું કે, ભગવાન ગણેશ, કોઈ વ્યક્તિ જે મોબાઇલનો ઉપયોગ કરે છે તે મંદિરમાં બેઠા છે, તે ઘણા દેશોમાંથી ફોન પર ભક્તોનો ક theલ પણ સાંભળે છે. ચિંતામન સ્વામી ગણેશ મંદિરનું એમ.પી. કે ઈન્દોરમાં સ્થિત છે, જ્યાં લોકો ભગવાનને તેમની સમસ્યા કહે છે અને કહે છે.

આ પ્રથાની શરૂઆત આ રીતે થઈ

આ રિવાજ ઘણા વર્ષો પહેલા શરૂ થયો હતો જ્યારે ગણેશના સાચા ભક્તને કોઈ કારણસર વિદેશમાં ચલાવવામાં આવતા હતા અને દરરોજ ભગવાનને યાદ કરતા હતા. અને દર અઠવાડિયે ગણેશ તેમને એક પત્ર મોકલતા હતા જે પૂજારી દ્વારા ભગવાનને શીખવવામાં આવતા હતા. પછી પંડિતે તેમની નિષ્ઠા અને નિષ્ઠાને વિશ્વાસ કરીને ભગવાનને ફોન પર સાંભળવાનું શરૂ કર્યું. ત્યારથી, ઘણા રાજ્યો અને દેશોના લોકો ફોન કરે છે અને ગણેશને પૂછે છે.

આજે પણ સેંકડો ફોન આવે છે

એવું માનવામાં આવે છે કે જે કોઈ પણ સમસ્યા લાવશે, તે તેને એક પત્રમાં લખીને ભગવાન સમક્ષ મૂકશે, અને પછી ચિંતામન સ્વામી ગણેશની કૃપાથી તે માણસની સમસ્યાનું નિરાકરણ આવ્યું, તેથી લોકો આ મંદિરમાં ખૂબ વિશ્વાસ ધરાવે છે હજારો લોકોની ભીડ છે અને આજે પણ સેંકડો ફોન કોલ આવતા રહે છે. પહેલાં અહીં ભક્તો તેમની સમસ્યા મૂર્તિના પગથી બતાવતા, પછી કાગળ પર પત્રો લખવાનું શરૂ કરતા અને આજે ઘણા વર્ષોથી ભગવાન તેમના ભક્તોની સમસ્યાને ફોન પર હલ કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *