જો તમારે ગુસ્સે થયેલા શનિ ને મનાવવા હોય તો જાણો શનીદેવ ના શરણ માં ક્યારે અને કેવી રીતે પૂજા કરવી જોઇયે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં શનિને સૌથી પ્રભાવશાળી ગ્રહ માનવામાં આવે છે. જો તે વ્યક્તિની કુંડળીમાં યોગ્ય છે, તો તે જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર કરે છે, પરંતુ તેની ખરાબ સ્થિતિ વ્યક્તિનું જીવન ખૂબ મુશ્કેલ બનાવી શકે છે. વર્તમાન સમયમાં, લોકો શનિદેવના આશીર્વાદ મેળવવા માટે વિવિધ પગલાં લે છે, પરંતુ ઘણી વાર આપણે જાણીએ છીએ – અજાણતાં, આવી કેટલીક ભૂલો થઈ છે, જેના કારણે આપણે શનિદેવની કૃપા મેળવી શકતા નથી.

શનિદેવના આશ્રયમાં ક્યારે જવું અને પૂજા કેવી રીતે કરવી તે જાણો

આપણે બધા જાણીએ છીએ તેમ, શનિવારનો દિવસ શનિદેવની ઉપાસનાનો સૌથી ખાસ દિવસ માનવામાં આવે છે. જો તમે શનિવારે શનિદેવની ઉપાસના કરી રહ્યા છો તો સૌ પ્રથમ તમે સ્નાન કરો અને શુદ્ધ થશો. પુરુષોએ શુદ્ધ સ્નાન કર્યા પછી જ ભગવાન શનિની પૂજા કરવી જોઈએ.
મહિલાઓએ કાળજી લેવી પડશે કે તમે શનિદેવના મંદિરમાં પ્લેટફોર્મ પર ન જશો કે તેમની મૂર્તિને તમે સ્પર્શશો નહીં.

જો કોઈ વ્યક્તિની રાશિમાં શનિ આવતા હોય, તો તમારે શનિદેવની પૂજા કરવી જ જોઇએ. જે લોકો શનિની અડધી સદીથી પીડિત છે, જો તેઓ શનિદેવની ઉપાસના કરે છે, તો તેઓ આનાથી શુભ પરિણામ મેળવે છે, આ ઉપરાંત જો તમારી રાશિમાં શનિ આવરી લેવામાં આવી રહી છે, તો તમે શનિદેવની પૂજા કરો છો.

જો કોઈ વ્યક્તિની ઉપર શનિની ખરાબ નજર હોય, જેના કારણે તમે તમારા જીવનમાં મુશ્કેલીઓનો સામનો કરી રહ્યા છો, તો તમારે આવી સ્થિતિમાં શનિદેવની પૂજા કરવી જ જોઇએ.

જે લોકો લોખંડને લગતા કામ કરી રહ્યા છે, જે લોકો મુસાફરી, ટ્રક, પરિવહન, તેલ, તબીબી, પ્રેસ જેવા કામ કરે છે ઉપરાંત કોર્ટ કચેરીને લગતા કામ કરે છે, તો તે લોકોએ શનિદેવની પૂજા કરવી જોઈએ. આ સાથે, શનિદેવની કૃપા હંમેશાં તમારા પર રહેશે.

જો તમે કોઈ શુભ કાર્ય કરવા જઇ રહ્યા છો, તો સૌ પ્રથમ ભગવાન શનિની પૂજા કરો, તેને શનિદેવનો આશીર્વાદ મળે છે.

જો તમે રક્તપિત્ત, કિડની, લકવો, હ્રદય રોગ, ડાયાબિટીઝ, ખંજવાળ અને ખંજવાળ જેવા કોઈ અસાધ્ય રોગથી પીડિત છો, તો આવી સ્થિતિમાં તમારે શનિદેવની પૂજા અર્ચના કરવી જોઈએ, તેનો લાભ તમને મળશે.

જો કોઈ વ્યક્તિના ઘરમાં પ્રસૂતિ, સુતક અથવા મેનોપaસલ છે, તો આવી સ્થિતિમાં તેણે શનિદેવને જોવું જોઈએ નહીં.

જો તમે શનિદેવનું મંદિર જોવા જઇ રહ્યા છો, તો તમારે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે જો તમે તમારા માથા પર ટોપી પહેરી રહ્યા છો, તો તમે તેને જોયા પછી જ તેને બહાર  છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *