જો તમે હનુમાનજીના ભક્ત છો, તો આ પ્રતિમા દ્વારા તમારી ઇચ્છા પૂર્ણ થશે, પરંતુ આ બાબતોને ધ્યાનમાં રાખો

આજના સમયમાં, મોટાભાગના લોકો ભગવાન હનુમાનની આરાધના કરવા અને તેના આશીર્વાદ મેળવવા ઇચ્છે છે. એવા ઘણા લોકો છે જેઓ તેમની વિશેષ ઇચ્છાઓને પૂર્ણ કરવા માટે હનુમાનજીની પૂજા કરે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે કળિયુગમાં પણ હનુમાન જી વહેલા વહેલી તકે તેમના ભક્તોનો આહવા સાંભળે છે. જો કોઈ ભક્ત તેમને તેમના સાચા હૃદયથી યાદ કરે છે, તો હનુમાનજીએ તેમના ભક્તોના તમામ દુ :ખોને દૂર કરવા આવવું જોઈએ. મહાબાલી હનુમાનનો મહિમા અનુપમ વર્ણવવામાં આવ્યો છે.

હનુમાનની આ મૂર્તિની પૂજા દરમિયાન આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો

માર્ગ દ્વારા, મહાબાલી હનુમાનની ઘણી પ્રતિમાઓ અને ચિત્રો જોવા મળે છે, જેને પોતાનું મહત્વ કહેવામાં આવ્યું છે. એમ કહેવામાં આવે છે કે તેમના જુદા જુદા ચિત્રોની પૂજા કરવાથી માનવ જીવનની ઘણી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે, પરંતુ જો તમે તમારી વિશેષ ઇચ્છાને જલદી પૂર્ણ કરવા માંગતા હોવ તો. અને જો તમે ઇચ્છતા હોવ કે ઘરની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય, તો તમારે ઉત્તર દિશા અને દક્ષિણ તરફના હનુમાન જીની પૂજા કરવી જોઈએ. એવું માનવામાં આવે છે કે આમ કરવાથી તમામ દેવતાઓનો આશીર્વાદ મળે છે.

જો તમારે તમારા ભાઈ-બહેનો અને માતા-પિતા વચ્ચે પ્રેમ જાળવવો હોય, તો તમારે આ માટે હનુમાનજીની એક ચિત્રની પૂજા કરવી જોઈએ જેમાં તે શ્રી રામ, માતા સીતા અને લક્ષ્મણ જીની ઉપાસના કરી રહ્યા છે. આ કરવાથી વ્યક્તિ હનુમાન જીનો આશીર્વાદ મેળવે છે અને પ્રેમની ભાવનાનો વિકાસ કરે છે.

જો તમે ઘરે સૂર્યની પૂજા કરતી વખતે હનુમાન જીની પૂજા કરો છો, તો તે પરિવારના સન્માન અને પ્રગતિ માટે લાભકારક માનવામાં આવે છે. તેનાથી ઘરની નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થાય છે. અધૂરા કાર્યો પણ પૂર્ણ થવા માંડે છે. પરંતુ તમારે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે તમે જે પ્રતિમા રાખો છો, તેની નિયમિત પૂજા કરો.

જો તમે જુદા જુદા મુદ્રાઓનાં ચિત્ર સાથે ભગવાન હનુમાનની પૂજા કરો છો, તો તમારી અશક્ત ઇચ્છાઓ પણ પૂર્ણ થાય તેવી સંભાવના છે. તમારી પૂજાસ્થળમાં હનુમાનજીની વિશેષ મુદ્રાની તસવીર કાયદેસર રીતે સ્થાપિત કરો અને નિયમિતપણે તેની પૂજા કરો. સવાર-સાંજ હનુમાનજીની સામે દીવો પ્રગટાવો અને મનોકામના પૂર્ણ થાય તે માટે પ્રાર્થના કરો. જો તમે 41 મંગળવાર અને શનિવાર સુધી આ કરો છો, તો તે ચોક્કસ લાભ આપશે. હનુમાનજીની કૃપાથી તમારા જીવનની બધી સમસ્યાઓ હલ થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *