આ મંદિરમાં હનુમાન જી વર્ષોથી ભક્તો ની માનતા પૂરી કરી રહ્યા છે, અહીં આવવાનું સૌભાગ્ય છે

મહાબાલી હનુમાન જી સૌથી શક્તિશાળી દેવતાઓમાંના એક માનવામાં આવે છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જે ભક્ત તેમને સાચે જ યાદ કરે છે, તે વ્યક્તિના જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે. હનુમાનજીને ખરાબ કાર્યો કરવાના દેવતા માનવામાં આવે છે. તેની કૃપાથી વ્યક્તિની બધી ઇચ્છાઓ પૂર્ણ થાય છે અને જીવનના દુ:ખો અને અવરોધોથી છૂટકારો મળે છે. દેશભરમાં ભગવાન હનુમાનનાં ઘણાં મંદિરો છે, જેમાં ભક્તોની અવિશ્ર્વાસ છે.

અમે તમને હનુમાનજીના મંદિર વિશે જણાવીશું, આ મંદિર ઉત્તર પ્રદેશના કાનપુરમાં સેન્ટર સ્ટેશનથી લગભગ 15 કિલોમીટર દૂર છે, જેને “પંકી હનુમાન મંદિર” કહેવામાં આવે છે. અહીં આવનારા ભક્તો કહે છે કે હનુમાનજી બધા ભક્તોનાં દુ awayખ દૂર કરે છે. એક ભક્ત જે અહીં નિષ્ઠાવાન હૃદયથી હનુમાનની મુલાકાત લેવા આવે છે, તેના જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે. ભગવાન હનુમાનનું આ મંદિર પંકી મંદિર તરીકે પણ ઓળખાય છે.

હનુમાનજીના આ મંદિરે દર્શન કરવા આવતા તમામ ભક્તો, તેઓએ કહેવું પડશે કે બજરંગ બાલી બાબાના દર્શન કર્યા પછી તેઓ જ્યારે ઘરે પાછા જાય છે, ત્યારે તેમના મનમાં શાંતિ રહે છે અને જીવનની બધી સમસ્યાઓ હલ થઈ જાય છે. આ મંદિરના મહંતનું કહેવું છે કે આ મંદિર વિશે કોઈ માહિતી અસ્તિત્વમાં નથી આવી. માન્યતા મુજબ આ મંદિર મહાભારત કાળથી અસ્તિત્વમાં આવ્યું છે અને અહીં વૃદ્ધાશ્રમ મંગળનું પણ આયોજન કરવામાં આવ્યું છે.

એક ભક્તનું કહેવું છે કે તે 2 વર્ષની ઉંમરેથી પોતાના પિતા સાથે પંકી મંદિર જોવા માટે આવે છે. કોઈ દિવસ એવો નથી જતો જ્યારે તેઓએ બજરંગ બાલી બાબાને જોયા ન હોય. હનુમાનજીનું આ મંદિર ભક્તોની આસ્થાનું મુખ્ય કેન્દ્ર રહ્યું છે. લોકો આ મંદિરના ચમત્કારની સામે માથું નમાવે છે.

આ મંદિરનો ચમત્કાર દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત છે, જેના કારણે દૂર-દૂરથી ભક્તો અહીં આવે છે અને તેમના જીવનની બધી મુશ્કેલીઓથી મુક્તિ મેળવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *