જેટલી વહેલી તકે તમે ખરાબ ટેવો છોડી દો, વહેલા જીવન માં સુખદ અને આનંદકારક બનશે

શાસ્ત્રોમાં પુરાણોમાં માનવ જીવનનો અર્થ સંપૂર્ણ રીતે વર્ણવવામાં આવ્યો છે. શ્રીમદ ભગવદ ગીતા તેનું જીવંત ઉદાહરણ છે, માણસના જીવનને કેવી રીતે અને કેવી રીતે રાખવું જોઈએ તેનું સંપૂર્ણ વર્ણન ગીતામાં લખ્યું છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, માણસ ભૂલોનું પુતળું છે. બાહ એક વાર ભૂલ કરે છે, પછી ભૂલો બુક કરે છે અને છેવટે તેની અંતિમ ભૂલ કરે છે. મતલબ સ્પષ્ટ, માણસ જીવનભર ભૂલોનું પુનરાવર્તન કરતું રહે છે. જે ફક્ત તે માણસને જ નહીં પરંતુ તેની આસપાસના તમામ જીવોને અસર કરે છે.

લાંબા સમય પહેલા, એક પિતા તેના નાના પુત્રની ખરાબ ટેવથી ખૂબ વ્યથિત હતો. તેણે તેમના પુત્રને ઘણી વાર સમજાવ્યું હતું, પરંતુ દરેક વખતે બાળક કહેતા હતા કે જ્યારે તે મોટો થશે, ત્યારે તે બધી ખરાબ ટેવ છોડી દેશે.ક દિવસ પછી એક સંત ગામમાં આવ્યો. સંતો ખૂબ જ સરળ વિચારોવાળા અને વિદ્વાન હતા. જે પણ સંતને મળવા આવતા, તે સરળતાથી તેમને મળતા અને તેમની સમસ્યાઓ હલ કરતા.

થોડા સમય પછી સંતે બાળકને એક નાનો છોડ બતાવ્યો અને પૂછ્યું કે તમે તેને જડમૂખી કરી શકો છો. બાળકે કહ્યું, આ મોટું કામ શું છે, મેં તેને ફક્ત જડમૂળથી ઉખેડી કા the્યું અને બાળકએ છોડને જડમૂળથી નાખી દીધો. થોડા સમય પછી, સંતે બાળકને થોડો મોટો છોડ બતાવ્યો અને તેને તેને જડમૂળથી કા .વા કહ્યું. બાળક ખુશ થઈ ગયું, તે બધું તેને એક રમત જેવું લાગ્યું.

સંતે તે બાળકને પોતાની પાસે બોલાવ્યો, અને કહ્યું કે તે જ રીતે, તમે ખરાબ ટેવો છોડી દો, તે વધુ સારું રહેશે. જીવનમાં અપનાતી નવી ખરાબ ટેવો છોડી દેવી મનુષ્ય માટે સરળ છે, પરંતુ જ્યારે પુસ્તકની ટેવ જૂની થઈ જાય છે, ત્યારે વહેતો માણસ ઘાની જેમ જીવનમાં સામેલ થઈ જાય છે. જેનો ઘા કદી મટાડતો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *