જીવનમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ માટે આ જ્યોતિષીય ઉપાયો અપનાવવા આવશ્યક છે, બધી અવરોધો દૂર થશે

જીવનમાં સુખ દુ: ખના ઉતાર-ચડાવને રાખે છે, તે જીવનમાં મુશ્કેલીઓ લાવે છે. જીવનમાં આગળ વધવા અને સારા પ્રયત્નો કરવાની પ્રેરણા. જ્યોતિષ અનુસાર માનવ જીવનમાં મુશ્કેલીઓનું આગમન કુંડળીના ઘરના ખામી માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષાચાર્યો અનુસાર, જે લોકોની કુંડળીમાં ઘરના નક્ષત્રોનો શુભ રાશિ હોય છે તેઓ સુખી હોય છે. અને જે લોકોની કુંડળીમાં ઘરો અશુભ યોગ બનાવે છે, તેઓને દુ: ખ થાય છે.

સારા સ્વાસ્થ્ય માટે જ્યોતિષ ઉપાય

રાત્રે સૂઈને ક્યારેય દક્ષિણ દિશામાં ન સૂવું. કોઈએ ક્યારેય સ્નાન કરાયેલા વાસણોને બેડરૂમમાં ન રાખવા જોઈએ, આને કારણે ઘરના સભ્યોની તબિયત સારી નથી હોતી. સ્વપ્નોથી બચવા માટે, તમારા માથામાં લોખંડ રાખો. હંમેશાં તમારા માથા તરફના ખૂણામાં સુગંધિત ફૂલોનો કલગી સજાવો. જ્યોતિષ મુજબ વ્યક્તિએ વહેલી સવારે  સૂર્યોદય સમયે સ્નાન કરવું જોઈએ અને તાંબાના કમળને પાણી ચડાવવું જોઈએ. આમ કરવાથી અનેક રોગોમાં ફાયદો થાય છે.

લગ્ન સંબંધિત જ્યોતિષના ઉપાય

ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ અને રાધાની પ્રતિમાને ઘરમાં મૂકો. ગુરુવારે પીળા કપડા પહેરો. જો શક્ય હોય તો, ઘરના બધા પડધા અને બેડશીટ્સનો રંગ ગુલાબી રાખો, આમ કરવાથી લગ્નજીવનમાં આવતી અંતરાય દૂર થાય છે. વૈવાહિક સુખની ઇચ્છા દ્વારા ગુરુ વિષ્ણુ અને શિવની ઉપાસના પ્રાપ્ત કરી શકાય છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, માણસે દર સોમવારે શિવની પૂજા કરવી જોઈએ, જે જીવનમાં શુભ યોગ બનાવે છે. અને વતનની કુંડળીમાં લગ્ન સંબંધી સમસ્યાઓનું સમાધાન થઈ શકે છે.

નોકરી માટે જ્યોતિષ ટીપ્સ

દરરોજ સવારે, પક્ષીઓ એક સાથે 7 પ્રકારના અનાજને ખવડાવે છે અને ખવડાવે છે અને મંદિરની મુલાકાત લે છે. બજરંગ બાલીનો ફોટો ઘરમાં રાખવો અને પૂજા કરવી જોઈએ. નોકરીમાં સારા નસીબ માટે એકાદશી વ્રત રાખવું જોઈએ. જો તે વ્યવસાય અને ધંધો કરે તો પણ મૂળને આ પગલાથી ફાયદો થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *