કેવી રીતે થયા હતા હનુમાનજી ના લગન ,અને કેવી રીતે બન્યા પૂત્ર ના પિતા, આની આખી કહાની.

મહાબલી હનુમાન ને  બધા દેવતા ઑ ને શક્તિશાળી ને માનવમાં આવે છે.અને બ્રહ્મચારી ને માનવમાં આવે છે.અને પૌરાણિક કથા માં અને અનુસાર બતાવવા માં આવે છે કે હનુમાન ને બ્રહ્મચારી ની પણ વિવાહ થયો હતો.હનુમાન જી ને આ રીતિ- રિવાજ થી સાથે આખા લગન થયા હતા.આ કારણે હનુમાન ને વિવાહ થયા છે.આ એક પુત્ર ને પિતા પણ પરંતુ તેમણે અને પૂત્ર ને પ્રાપ્તિ થઈ હતી.

હનુમાજી ને વિવાહ માં સબંધ માં આવું માનવમાં આવે છે.અને મહાબલી માં હનુમાન ને પોતાના ગુરુ ની સૂર્ય ના દેવતા ને શિક્ષા ને પોતાના સમાપતા થઈ ને છેલી શિક્ષા માં વગર લગન ને પ્રાપ્ત થતું નથી.આ વ્યક્તિને નથી આપવામાં આવતું.આ વ્યક્તિ ને આ શિક્ષા ને પ્રાપ્ત થાય છે.અને હનુમાન જીને આ સંક્ષ ને મુશ્કેલીઓ ઊભી હતી.

જો તમે પણ પરાશ્રમ ને મુતાબિત ને આ મહાબલી હનુમાન ને આખી જિંદગી ને જીવન માં વ્યતીત  થાય છેઆ કારણે પ્રાણ લીધા  હતા.જ્યારે સૂર્ય દેવતા ને વિવાહ હનુમાન જી ને સપન કરવાની કારણ આપ્યું હતું.અને હનુમાન જી ને પત્ની અને પુત્ર ને ના લગન સંપૂર્ણ કરવી દીધા પછી હનુમાન જી ના પત્ની વિવાહ પરિષમ તપસ્યા કરવા માટે જતાં રહ્યા હતા.

હનુમાનજી ને વિવાહ ને સાબૂત આંધ્ર પ્રદેશ ને સ્થ્તિ હનુમાન ને પ્રાચીન મંદિર માં પ્રાચીન મંદિર માં છે,અહિયાં હનુમાન જી ને પોતાની પત્ની સાથે પણ આ સાબૂત પણ મળે છે અને અને હનુમાન જી ના લગન થયા હતા.આ મંદિર માં હનુમના જી ની કૃપા ને પ્રાપ્ત થાય છે.આ દંપતી ને હનુમાન જી ની પ્રાપ્તિ માટે કરવામાં આવે છે.

જો તમારા મન માં પણ આ સવાલ આવે છે કે નહીં આ જનાબ પણ મહાબલી હનુમાન પોતાની પત્ની લગન માં અલગ થઈ ને પોતાની પત્ની થી મળી શકયા નહીં.આ એક પૂત્ર ને પિતા બનાવ્યા.આ સવાલ નો જવાબ પણ વાલ્મીકિ રામાયણ માથી મળશે.તમને કહેવામા આવે છે કે આ વાલ્મીકિ રામાયણ અનુસાર પણ આ હનુમાન બજબલી ને સિતા ને ની ખોજ માં હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *