આજે અમે તમને જણાવીશું કે શ્રી કૃષ્ણએ મહાભારતના યુદ્ધ માટે કુરુક્ષેત્રની પસંદગી કેમ કરી?

મહાભારતના યુદ્ધને અત્યાર સુધીની સૌથી મોટી યુદ્ધ માનવામાં આવે છે, જે સંબંધો વચ્ચે ધર્મ અને અધર્મની લડાઇ દર્શાવે છે. મહાભારતના યુદ્ધમાં ભગવાન શ્રીકૃષ્ણે અર્જુનને ગીતા આપી હતી. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે મહાભારત યુદ્ધ માટે કુરુક્ષેત્ર સ્થાન પસંદ કરવા પાછળ ભગવાન શ્રી કૃષ્ણનો મોટો રહસ્ય હતો. હા, ભગવાન શ્રીકૃષ્ણનો કુરુક્ષેત્રમાં યુદ્ધ લડવાનો નિર્ણય હતો. પરંતુ તેમણે મહાભારત યુદ્ધ માટે કુરુક્ષેત્ર કેમ પસંદ કર્યું તેની વાર્તા નીચે મુજબ છે.

તે બધાને ખબર છે કે શ્રી કૃષ્ણએ કુરુક્ષેત્રમાં અર્જુનને ગીતાનો ઉપદેશ આપ્યો હતો, જ્યાં મહાભારત યુદ્ધ થયું હતું. પરંતુ આજે પણ મહાભારત સાથે જોડાયેલા આવા ઘણા રહસ્યો છે, જેના વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણે છે. આજે અમે આવા જ રહસ્યનો પર્દાફાશ કરવા જઈ રહ્યા છીએ અને તમને જણાવીશું કે મહાભારતનું યુદ્ધ કુરુક્ષેત્રમાં કેમ થયું, કેમ અન્ય કોઈ જગ્યાએ નહીં?

આ ક્રૂરતાને સાંભળીને શ્રી કૃષ્ણે નિર્ણય કર્યો કે આ જમીન ભાઈ-ભાઈ યુદ્ધ માટે યોગ્ય છે. અહીં પહોંચ્યા પછી, અસર તેમના મગજ પર પડશે, પરસ્પર પ્રેમ અથવા સંયુક્ત ચર્ચા થવાની સંભાવના રહેશે નહીં. તે સ્થાન કુરુક્ષેત્ર હતું અને ત્યાં યુદ્ધ સર્જાયું હતું. મહાભારતની આ દંતકથા સૂચવે છે કે શુભ અને અશુભ વિચારો અને કાર્યોનો સંસ્કાર લાંબા સમય સુધી ભૂમિમાં રહે છે. તેથી જ કોઈ એવી ભૂમિમાં રહેવું જોઈએ જ્યાં શુભ વિચારો અને શુભ કાર્યો હોય.

general-knowledge-of-mahabharat-kurukhetra-story-behind-mahabharat-war-started-in-kurukshetra

એક મેસેંસે જણાવ્યું કે આવી જગ્યાએ મોટા ભાઈએ નાના ભાઈને ખેતરના ઘેટાંમાંથી વહેતા વરસાદી પાણીને રોકવા કહ્યું. પરંતુ તેણે સ્પષ્ટ ના પાડી અને બૂમ પાડી, “તમે માત્ર કેમ નથી અટકતા?” હું તમારો ગુલામ છું. તેના પર મોટો ભાઈ ગુસ્સે થઈ ગયો. તેણે નાના ભાઈને છરી વડે દત્તક લીધો અને તેના શબને રાગ તરફ ખેંચ્યો, અને જ્યાં પાણી નીકળતું હતું ત્યાં લાશને પગથી કચડી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *