નવા વર્ષે સાઇ બાબા ‘કરોડપતિ’ બન્યા, ભક્તોએ મફત દાન આપ્યું, તમામ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા

શિરડીમાં, નવા વર્ષના આગલા દિવસે, જ્યારે વર્ષભરના તકોમાં ગણતરી કરવામાં આવી ત્યારે તમામ રેકોર્ડ તૂટી ગયા. ભક્તોએ વર્ષ દરમિયાન કુલ 287 કરોડ રૂપિયાની ઓફર કરી. એટલું જ નહીં, વર્ષના છેલ્લા 11 દિવસમાં offerફરની રકમએ વર્ષના તમામ રેકોર્ડોને નષ્ટ કરીને એક નવો રેકોર્ડ બનાવ્યો.

સાઈ બાબા નવા વર્ષે ‘કરોડપતિ’ બની જાય છે

દેશના અર્થતંત્રની સ્થિતિ અંગે સામાન્ય લોકોથી વિશેષ લોકોમાં ચિંતા છે. પરંતુ છેલ્લા 11 દિવસમાં શિર્ડીના સાંઇ દરબારમાં જે તકોમાં ચ .ાવ્યું છે તે એક અલગ જ વાર્તા જણાવી રહ્યું છે. મંદી દરમિયાન પણ સાઇબાબાના ભક્તોએ વર્ષ 2019 માં તેમના હૃદય (દાન) આપ્યા હતા.

શ્રી સાંઈ બાબા મંદિરના સંચાલનનું સંચાલન કરી રહેલા સંસ્થાન ટ્રસ્ટ (એસએસએસટી) અનુસાર, ભક્તોએ વર્ષના છેલ્લા 11 દિવસ એટલે કે 264 કલાકમાં સાંઇને 16 કરોડ 93 લાખ રૂપિયાની ઓફર કરી છે. મતલબ કે જો તમે કલાકદીઠ ધોરણે નજર નાખો તો સરેરાશ બાબાને દર કલાકે 6 લાખ 40 હજારની ઓફર આપવામાં આવતી હતી

Sai Baba News in Hindi | Sai Baba Ka Samachar, Taja Updates, Videos, Photos  - Oneindia Hindi

શિરડી સાંઈબાબા મંદિર ટ્રસ્ટના જણાવ્યા મુજબ મંદીના આ તબક્કામાં પણ દાનની રકમ ગત વર્ષની તુલનામાં 3 કરોડ વધી છે. ભક્તોએ કોર્ટમાં એક વર્ષમાં કુલ 290 કરોડની રોકડ સાઈ ઓફર કરી. આ સિવાય 19 કિલો સોનું અને 391 કિલો ચાંદી પણ આપવામાં આવી છે. 10 કરોડ 58 લાખ રૂપિયાની વિદેશી ચલણ પણ રોકડમાં છે.

એસએસટીએસના ચીફ એક્ઝિક્યુટિવ ઓફિસર દિપક મુગાલીકરે જણાવ્યું હતું કે ‘1 જાન્યુઆરીથી 31 ડિસેમ્બર સુધીમાં વિવિધ સ્વરૂપોમાં દાન લગભગ 287 કરોડ રૂપિયા મળ્યા છે. જે અગાઉના વર્ષના કેલેન્ડર વર્ષમાં મળેલા કુલ રૂ. 255 કરોડ કરતા વધારે છે. ”તેમણે એમ પણ કહ્યું કે લગભગ 217 કરોડ રૂપિયા રોકડમાં મળ્યા છે. તે જ સમયે, 70 કરોડ રૂપિયા (કુલ દાનના લગભગ 33 ટકા) ચેક, ડિમાન્ડ ડ્રાફ્ટ, મની ઓર્ડર, ક્રેડિટ / ડેબિટ કાર્ડ,  ટ્રાન્સફર, વિદેશી ચલણો વગેરે દ્વારા પ્રાપ્ત થાય છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *