રાહુ રહસ્યમય છે, જીવન કરી દે છે ઊથલ-પથલ,જાણો પોતાના જીવન માં જાણો શુભ-અશુભ અસરો.

રાહુ બધા 9 ગ્રહોમાં એક ગ્રહ છે. રાહુને જ્યોતિષવિદ્યામાં અશુભ ગ્રહ માનવામાં આવે છે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ કેટલાક ગ્રહો શુભ હોય છે તો કેટલાક અશુભ હોય છે. કુંડળીમાં શુભ ગ્રહોના પ્રભાવને લીધે વ્યક્તિના જીવનમાં હંમેશા સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે, જ્યારે અશુભ ગ્રહોના પ્રભાવથી વ્યક્તિના જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવે છે. જ્યારે રાહુ કુંડળીમાં અશુભ ઘરમાં હોય છે, ત્યારે તમામ પ્રકારની સમસ્યાઓ .ભી થાય છે. કારણ કે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં રાહુ પાપ ગ્રહોમાં ગણાય છે.

શુક્રનો રાહુ સાથેનો સંગઠન વ્યક્તિને ખોટી આદતોનો શિકાર બનાવી શકે છે. આ યોગની મદદથી વ્યક્તિ ડ્રગ્સ, જુગાર, ગુના અને અન્ય બેજોડ કાર્યો કરી શકે છે. વ્યક્તિમાં ભારે હિંમત હોય છે જે હાનિકારક છે. રાહુ શુક્રના શુભ પ્રભાવોને દૂર કરે છે. જો રાહુ સાથે શુક્ર ગ્રહણ કરનાર વ્યક્તિ જો ધર્મ તરફ આગળ વધે છે અને તેની કુંડળી મીન રાશિ છે, તો તે તંત્રમાં ઉચ્ચ સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે.

આરોગ્યની દ્રષ્ટિથી રાહુ એ હવાના તત્વનું પરિબળ છે. જેના કારણે અપચો, કબજિયાત વગેરેની સમસ્યા .ભી થાય છે. તેનાથી બચવા માટે આ બધી વસ્તુઓ જેવી કે કોબી, વટાણા, પનીર, રાજમા વગેરેનો ઓછામાં ઓછું ઉપયોગ કરો અને રાત્રે તેનો ઉપયોગ ન કરો. લીલી વસ્તુઓ વધુ અને વધુ ખાઓ.

જો બુધ્ધિ અને સમજદાર પર રાહુની કોઈ આડઅસર હોય, તો વતનીએ ભમરી અને શીતલ પ્રાણાયમ કરવી જોઈએ. જો રાહુનો પ્રકોપ ખૂબ વધારે છે, તો આ માટે રાહુ શાંતિ કર્મ કરો. રવિવારે બપોરે ભગવાન ભૈરવના દર્શન કરવાથી તમને લાભ થશે. રાહુના પ્રભાવથી થનારી ભયંકર અવરોધ દૂર થશે. જો વ્યવસાય અને સેવાભાવીમાં રાહુનો ફાટી નીકળ્યો હોય, તો તે માટે વતનીએ ભગવાન ગણેશની ઉપાસના કરવી જોઈએ, અને તેમને દુર્વા અર્પણ કરવા જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *