આ મંદિરમાં મહાદેવને સિગરેટ ચડાવવામાં આવે છે, તેનું કારણ શું છે ચાલો જાણીએ.

દેશ અને દુનિયામાં ભગવાન શિવના ઘણાં મંદિરો છે અને એવું માનવામાં આવે છે કે ભગવાન શિવ ભંગ, ધતુરાને ચાહે છે. આ કારણોસર, તેઓનો ઉપયોગ તેમની ઉપાસનામાં થાય છે. પરંતુ આ મંદિરોમાં એક એવું પણ છે જ્યાં ભગવાન શિવ ખૂબ જ ઉત્સાહથી સિગારેટ પીતા હોય છે. તમને આ સાંભળીને આશ્ચર્ય થવું જ જોઇએ, પરંતુ તે સાચું છે. આ મંદિર દેવભૂમિ હિમાચલ પ્રદેશના આર્કી સોલન જિલ્લામાં સ્થિત છે.

ધાર્મિક માન્યતાઓ

દેવભૂમિમાં સ્થિત આ મંદિર વિશે ઘણી પૌરાણિક કથાઓ છે. આ મંદિર સાથે સંકળાયેલા ઘણા ચમત્કારો પણ વિશ્વભરમાં વિખેરી રહ્યા છે. તેમાંથી એક શિવ દ્વારા સિગારેટ પીવાનું છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે ભગવાન શિવને સિગારેટ ચ offeredાવવામાં આવે છે, ત્યારે તે જાતે ધૂમ્રપાન કરવાનું શરૂ કરે છે અને તેમાંથી ધુમાડો નીકળતો જોઈને દેખાય છે કે ભગવાન શિન તે પી રહ્યા છે.

મંદિરનો ઇતિહાસ

લુત્રુ મહાદેવ મંદિર વર્ષ 1621 માં બનાવવામાં આવ્યું હતું. એવું કહેવામાં આવે છે કે ભગવાન શિવ બાઘેલ રાજ્યના પૂર્વ રાજાના સ્વપ્નમાં આવ્યા અને તેમને મંદિર બનાવવાનો આદેશ આપ્યો. મંદિર સાથે જોડાયેલી એક માન્યતા એવી પણ છે કે જ્યારે શિવ પાર્વતીએ અનાદિકલમાં લગ્ન કર્યા ત્યારે બધા દેવતાઓ લગ્નમાં હાજરી આપવા કૈલાસ તરફ ચાલ્યા ગયા. એક તરફ બધા દેવોના આવતાની સાથે જ પૃથ્વીનું સંતુલન બગડવાનું શરૂ થયું.

વન્ડરફુલ ગુફાઓ બાલા મંદિર

પ્રાચીન લુત્રુ મહાદેવ ગુફા એક ચમત્કાર જેવી છે. કૃષિ પથ્થરોથી બનેલ, આ ગુફાની લંબાઈ પૂર્વથી પશ્ચિમમાં લગભગ 25 ફૂટ અને ઉત્તરથી દક્ષિણમાં 42 ફૂટની છે. ગુફાની ઉચાઈ ફ્લોરથી 6 ફૂટથી 30 ફૂટ સુધીની છે. ગુફાની ઉપરથી  ખડકના રૂપમાં એક ખૂણામાંથી પ્રકાશ આવે છે. ગુફાની ઉચાઇ સમુદ્ર સપાટીથી 5500 ફૂટ aboveંચાઇ પર છે અને તેની આસપાસ 150 ફૂટ વિસ્તાર પહોળા પથ્થરની જેમ ફેલાયેલો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *