જે ઘરમાં આ વિશેષ છોડ રાખવામાં આવે છે ત્યાં માતા લક્ષ્મીનો વિશેષ આશીર્વાદ હોય છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે ઘરમાં વૃક્ષો વાવવાથી લીલોતરી આવે છે અને ઘરમાં રહેતા લોકો હંમેશા સ્વસ્થ રહે છે. શું તમે જાણો છો કે તમારા ઘરમાં વાવેલા વૃક્ષો તમારું નસીબ બદલી શકે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ કેટલાક વૃક્ષો દરેક ઘર માટે શુભ હોય છે, પરંતુ, ઘર-આંગણામાં કેટલાક વૃક્ષો અને છોડ અશુભ પરિણામ આપે છે. હકીકતમાં, ઘણી વાર તેમાં પણ વાસ્તુ દોષ હોય છે. અમે તમને અહીં જણાવી રહ્યા છીએ કે ઘરમાં કયા વૃક્ષનું વાવેતર કરવું જોઈએ અને કયું નથી.

Bnana Tree

કેળાના ઝાડ-

કેળાના છોડને ધાર્મિક કારણોસર પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. ગુરુવારે તેની પૂજા કરવામાં આવે છે અને ઘણી વખત પૂજા દરમિયાન કેળાના પાનનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. તેથી, જો કેળાનું ઝાડ ઘરમાં ઇશાન કોણમાં હોય, તો તે વધુ સારું છે. જો તમે તમારા ઘરની બાઉન્ડ્રીમાં કેળનું ઝાડ રોપશો તો તે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે, કેળા ગુરુ ભગવાનનું કારક છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તમે આ ઝાડની છાયા હેઠળ બેસીને અભ્યાસ કરો છો, તો તે ઝડપથી યાદ કરે છે.

અશ્વગંધા-

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરની અંદર હાજર અશ્વગંધાના ઝાડને સકારાત્મક ઉર્જાનું પ્રતિક માનવામાં આવે છે. માન્યતાઓના આધારે, જે ઘરમાં આ છોડ હાજર છે, ત્યાં બહારના કુટુંબમાં ઝઘડાઓ અને નકારાત્મક energyર્જાની અસર થતી નથી. સ્ત્રીના જણાવ્યા મુજબ અશ્વગંધાના ઝાડને ઘરની અંદર રોપવું તે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે, તેને ઘરે લગાવવાથી સુખ અને સમૃદ્ધિ આવે છે, આ સિવાય અશ્વગંધાનો ગુણ પણ આયુર્વેદમાં જણાવાયું છે.

Tulsi Paudha

નાળિયેરનું વૃક્ષ –

હિન્દુ શાસ્ત્રો અનુસાર પૂજામાં નાળિયેરનો ઉપયોગ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. એ જ રીતે ઘરના આંગણામાં હાજર નાળિયેરનું ઝાડ સુખ, સમૃદ્ધિ અને સમૃદ્ધિનું પ્રતીક છે. સકારાત્મક ઉર્જા તે ઘરની અંદર ફેલાય છે જ્યાં નાળિયેરનું વૃક્ષ વાવવામાં આવે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં રાહુ અને કેતુને લીધે સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યો છે, તો આ સ્થિતિમાં ઘરમાં નારિયેળનું ઝાડ લગાવવાનું ધ્યાન રાખો, આ રાહુ અને કેતુથી થતી ખામીઓને દૂર કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *