માતા લક્ષ્મી આ 7 કારણોસર ઘરેથી દૂર જાય છે, જાણો કેટલાક વિશેષ સંકેતો.જાણો શું છે આનો ઉપાય.

આ ભૌતિક યુગમાં દરેક મનુષ્યનું સ્વપ્ન ખૂબ જ સુખી અને સુખી જીવન હોય છે. તે આ માટે નિયમિત પણ કામ કરે છે. પરંતુ કેટલીકવાર, મહેનતનું પૂર્ણ પરિણામ ન મળવાને કારણે આપણે પરેશાન થઈ જઈએ છીએ. જીવનના આ સમયગાળામાં, સુખ અને દુ: ખ અનુક્રમની જેમ કાર્ય કરે છે. નસીબ એ મનુષ્યના જીવનનો એક ભાગ છે, જેના વિના બધા કામ અધૂરા છે.

નિયમિત સ્વચ્છતા ન હોય તેવા ઘરોમાં દેવી લક્ષ્મી લાંબા સમય સુધી ચાલતી નથી. માન્યતાઓ અનુસાર દેવી લક્ષ્મી હંમેશાં સ્વચ્છ અને વ્યવસ્થિત ઘરમાં રહે છે. માતા લક્ષ્મીએ તે જગ્યાએ પોતાનું સ્થાન લેવું જ જોઈએ જ્યાં નિયમિતપણે સ્વચ્છતા કરવામાં આવે છે.

દેવી લક્ષ્મી એવા ઘરોમાંથી નીકળી જાય છે જ્યાં મહેમાનોનું યોગ્ય રીતે સ્વાગત કરવામાં આવતું નથી. અતિથી દેવવો ભાવ: એટલે કે મહેમાનો ભગવાનનું સ્વરૂપ છે. પરિવારની ફરજ છે કે તેઓ તેમની સેવા કરે અને તેમનું સન્માન કરે. આવા કુટુંબમાં, માતા લક્ષ્મી ક્યારેય એવા પરિવારોમાં સ્થાન લેતા નથી જ્યાં મહેમાનનો અનાદર થાય છે.

જે વ્યક્તિ ભોજનનું અપમાન કરે છે અને તે ખોરાક પ્લેટમાં છોડી દે છે. આ કરવાથી દેવી લક્ષ્મીનો અનાદર થાય છે. તે શાસ્ત્રોમાં વર્ણવવામાં આવ્યું છે, અન્નનો અનાદર કરવો એટલે ભગવાનનો અનાદર કરવો, ભોજન અર્પણ કરવું, એટલે ભગવાનની ઉપાસના કરવી. જે પરિવારોમાં ખોરાકનો અનાદર, દુરૂપયોગ થાય છે. માતા લક્ષ્મી તે પરિવારોમાં ક્યારેય તેમનું સ્થાન લેતા નથી.

Devi Lakshmi Pujan

માતા લક્ષ્મી હંમેશાં તે વ્યક્તિથી ગુસ્સે હોય છે જે માતાપિતા અને તેમના વડીલોનો અનાદર કરે છે. તે શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે, ગુરુ સમક્ષ માતાપિતા. એટલે કે, જે પરિવારમાં તેમના વડીલો અને માતાપિતાનો આદર કરવાને બદલે અનાદર હોય છે. માતા લક્ષ્મી ક્યારેય આવા પરિવારમાં તેમનું સ્થાન લેતા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *