શિવનું ચમત્કારિક મંદિર, જ્યાં શિવનો અભિષેક થતાં જ દૂધ વાદળી થઈ જાય છે, આ સંકેતો મળી આવે છે

ભગવાન ભોલેનાથના સૌથી પ્રિય મહિના સાવનમાં તમામ શિવાલયોમાં ભક્તોની ભારે ભીડ છે. ભારતભરમાં મોટી સંખ્યામાં પેગોડા હાજર છે, જેમાં તેમની પોતાની આધ્યાત્મિક અને પૌરાણિક લાક્ષણિકતાઓ છે જે તેમને વિશેષ બનાવે છે. આમાંથી એક શિવ મંદિરો કેરળમાં સ્થિત શિવ મંદિર છે, જ્યાં શિવ ભક્તોની લાઇન ચાલે છે. ત્યાં ચમત્કાર જોવા અને શિવલિંગ જોવા માટે. આ મંદિરની અંદર લોકો શિવલિંગનો ચમત્કાર જોવા માટે આવે છે.

ગ્રહોની ઉપાસના માટે વિશ્વ પ્રખ્યાત

શિવના આ ચમત્કારિક શિવલિંગ વિશેના ઘણા દંતકથાઓ પુરાણોથી સામાન્ય લોકો સુધી ઓગળી જાય છે. એટલું જ નહીં, લોકો આ મંદિરમાં શાંતિ (ગ્રહ શાંતિ) ગ્રહની પૂજા કરવા માટે દૂર-દૂરથી આવે છે. આ મંદિર ગ્રહો (કેતુ પૂજા) માં કેતુની ઉપાસના માટે ખૂબ પ્રખ્યાત માનવામાં આવે છે, લોકો અહીં આસપાસ જ નહીં પરંતુ દેશના ખૂણે ખૂણેથી પણ પૂજા અર્ચના કરવા આવે છે.

રાહુની પ્રતિમા પર સાપ

કેરળના આ પ્રખ્યાત પેગોડાના અજાયબીઓ તેને અલૌકિક અને અદભૂત બનાવે છે. કહેવાય છે કે આ પેગોડામાં હાજર રાહુની પૂર્તિ પર સાપ પણ દેખાય છે. તે સર્પનો સ્વામી માનવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઈએ કે, ધાર્મિક માન્યતાના આધારે કેતુને સાપનો દેવ માનવામાં આવે છે. આ મંદિરની સૌથી આશ્ચર્યજનક અને ચમત્કારિક સુવિધા એ છે કે જ્યારે મંદિરના શિવલિંગ પર ચડાવવામાં આવે છે ત્યારે દૂધ વાદળી થઈ જાય છે. પરંતુ આ દરેકને થતું નથી. એવું માનવામાં આવે છે કે ફક્ત રાહુ-કેતુનો આરોપ લગાવનારા લોકો જ આ તેમની સાથે થાય છે.

મંદિર પુરાણકથા

આ મંદિરને લગતા ઘણા દંતકથાઓ અને અજાયબીઓ દુનિયાભરમાં પ્રખ્યાત છે. પરંતુ તે પૌરાણિક કથાના આધારે કહેવામાં આવ્યું છે કે, એકવાર રાહુને beષિ દ્વારા નાશ પામવાનો અને શ્રાપથી મુક્તિ મેળવવા માટે શ્રાપ આપવામાં આવ્યો હતો, રાહુ તેના બધા ગણો સાથે ભગવાન શિવના આશ્રય પર પહોંચ્યો હતો. બધાએ શિવની તીવ્ર તપસ્યા કરી. ઘણા વર્ષો પછી મહાદેવ રાહુની તપસ્યાથી પ્રસન્ન થયા, ત્યારબાદ તે અહીં રાહુને પ્રગટ થયા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *