શુક્રવારે આ સરળ ઉપાય કરો, માતા લક્ષ્મી આશીર્વાદ આપે છે, ઘરમાં ધનનો સંગ્રહ થશે

હિન્દુ ધર્મમાં દેવી લક્ષ્મીની ઉપાસનાને ધનની દેવી માનવામાં આવે છે. ધાર્મિક માન્યતાઓના આધારે, એવું માનવામાં આવે છે કે લક્ષ્મી દેવીની પૂજા કરવાથી ઘરમાં ક્યારેય લટકતું નથી અને સંપત્તિના ભંડાર ભરાઇ જાય છે. આ જ કારણ છે કે લોકો હંમેશા મા લક્ષ્મીની સાથે ખુશ રહેવાની ઇચ્છા રાખે છે અને તેમની કૃપા હંમેશાં ઘરે જ રહે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાના જીવનમાં સંપત્તિ મેળવવા માંગે છે, તો પછી ધનની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

દરેકની ઇચ્છા છે કે માતા લક્ષ્મીજી, સંપત્તિની દેવી, તેમના ઘરે રહે, જેથી ઘરની ગરીબી દૂર થાય અને પરિવારની આર્થિક સ્થિતિ મજબૂત રહે. જેના પર દેવી લક્ષ્મીને ધન્યતા મળે છે, તેનું ઘર કાયમ સુખ અને સમૃદ્ધિમાં રહે છે. માતા લક્ષ્મીની નારાજગીને લીધે, ઘરમાં ગરીબીનો વાસ છે, તેથી શુક્રવારે કેટલાક સરળ પગલા લેવા જોઈએ. જો તમે હંમેશાં તમારા ઘરે માતા લક્ષ્મીના આશીર્વાદ રાખવા માંગતા હો, તો આ કાર્ય કરો.

લાલ દંપતી અને કાઉરી –

માતા લક્ષ્મી લાલ કપડાં અને ગૌરીને ખૂબ ચાહે છે. પૂજા દરમિયાન દેવી લક્ષ્મીને આ બંને વસ્તુઓ અર્પણ કરો અથવા ઘરની તિજોરીમાં રાખો. ઘરમાં પૈસાની કમી રહેશે નહીં. જો તમારે સંપત્તિની સાથે સાથે લગ્ન જીવનમાં પણ પ્રેમ જાળવવો હોય તો આ માટે તમે શુક્રવારે સંપત્તિની દેવી દેવી લક્ષ્મીજીના મંદિરે જાવ અને સોળ શણગારો કરો.

પવિત્ર સ્વસ્તિક-

ઘરની બહાર રોલ વડે સ્વસ્તિક ચિન્હ બનાવો. આ કરવાથી માતા લક્ષ્મીની કૃપા ઘરમાં રહે છે અને ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે. સંપૂર્ણ પદ્ધતિથી ભગવાન ગણેશની પૂજા કરો. આ કરવાથી, તમે કાર્યમાં પડકારોનો સામનો આપોઆપ થઈ જાય છે અને જીવનની બધી અવરોધો દૂર થાય છે.

ગાયની પૂજા-

જો તમે ઇચ્છો છો કે દેવી લક્ષ્મીનો આશીર્વાદ હંમેશા તમારા પરિવાર પર રહે, તો આ માટે તમારે દર શુક્રવારે તાજી રોટલીમાં ગોળ મેળવીને ગાયને ખવડાવવી જોઈએ. શાસ્ત્રો અનુસાર ગાયની પૂજા કરવાથી જ દેવતાઓનો આશીર્વાદ મળે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર ભગવાનને ગાયો અર્પણ કરવી તે ભગવાનને અર્પણ કરવા સમાન છે. તેથી, ઘરના ઉત્પાદનમાં ભોજનનો પ્રથમ ભાગ ગાયના આનંદમાંથી  આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *