અહીં ભગવાનને છપ્પન ભોગ નહીં પરંતુ ચોકલેટ પસંદ છે, ભક્તો દૂર દૂરથી આવે છે

લખનઉ: અમે મંદિરોમાં ભક્તોને ફળો, ફૂલો, રોલી-ચંદન અને વિવિધ પ્રકારની મીઠાઈ ચડાવતા નથી. પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે એક ભગવાન છે જેને ચોકલેટ આપવામાં આવે છે. જો તમે આ ભગવાન સાથે તમારી ઇચ્છાઓને પૂર્ણ કરવા માંગતા હો, તો પછી ફક્ત ચોકલેટનો પેકેટ ઓફર કરો. તમને પ્રસાદમાં ચોકલેટ પણ મળશે.

ચોકલેટ માણી છે

kerala thekkan palani balasubramania temple balasubramania mandir

જો આપણે ભારતના ધર્મ, ખાસ કરીને સનાતન અથવા હિન્દુ ધર્મ પર નજર કરીએ તો જાણવા મળે છે કે અહીં ત્રીસ કરોડ દેવી-દેવતાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે અને તેથી ભારતને મંદિરોનો દેશ અને ધાર્મિક પર્યટનનું કેન્દ્ર પણ કહેવામાં આવે છે. જો તમે તમારા દેશમાં હાજર મંદિરોને જુઓ તો આ મંદિરોની સ્થાપત્ય કુશળતા, કલાત્મકતા અને સર્જનાત્મકતા કોઈપણ વ્યક્તિને આકર્ષિત કરશે. આવો જ એક અનુથ એ મંદિર વિશે જણાવે છે જ્યાં તકોમાંનુ ભિન્ન ભિન્ન અને થોડું અલગ છે.

“મંચ મુરુગન”

બાલાસુબ્રમણ્યમ મંદિર એવું એક મંદિર છે જ્યાં ભક્તો ભગવાનને ચોકલેટ આપે છે અને પૂજા પછી તેમને પ્રસાદ તરીકે ચોકલેટ પણ આપવામાં આવે છે. શહેરની સીમમાં સુબ્રહ્મણ્યપુરમ સ્થિત મંદિરમાં, આ મંદિરમાં રહેતા ભગવાનને ‘મંચ મુર્ગન’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. ખાસ વાત એ છે કે ભગવાન ‘મુરુગન’ ને અહીંના સ્થાનિકો દ્વારા ‘મંચ મુર્ગન’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, જે એક પ્રખ્યાત ચોકલેટ બ્રાન્ડ “મંચ” સાથે જોડાય છે

બાળકો ચોકલેટ ઓફર કરતા

આ મંદિરમાં ભગવાન મુરુગનના સ્વરૂપની પૂજા કરવામાં આવે છે અને તેથી આ મંદિર બાળકોમાં ખૂબ પ્રખ્યાત છે. શરૂઆતમાં, મંદિરના ઉપાસક માનતા હતા કે બાળકો મંદિરમાં આવતા અને ભગવાન મુરુગનને ચોકલેટ ચ offerાવતા. ધીરે ધીરે મંદિરમાં આવતા બધા લોકોએ દેવને ચોકલેટ અર્પણ કરવાનું શરૂ કર્યું

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *