અહીં, લોકો આજ સુધી તેમની એક ભૂલ માટે હનુમાન જીને સજા આપી રહ્યાં છે, સત્ય જાણીને તમારા હોશ ઊડી જશે.

હિન્દુ ધર્મમાં દેવી-દેવતાઓની ઉપાસનાનું ખૂબ મહત્વ છે. હિન્દુ ધર્મ અનુસાર, કુલ 33 કરોડ દેવતાઓ છે. પરંતુ બધા દેવી-દેવતાઓની પૂજા થતી નથી. આમાંના કેટલાક દેવો એવા પણ છે જેની સૌથી વધુ પૂજા કરવામાં આવે છે. હિન્દુ ધર્મમાં માનવ કર્મને મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. આ પ્રમાણે લોકોને તેમના કાર્યો અનુસાર ફળ મળે છે. જે સારા કાર્યો કરે છે તેને સારું ફળ મળે છે, જ્યારે ખરાબ કર્મો કરે છે તેને તેનું પરિણામ ભોગવવું પડે છે.

द्रोणगिरी पर्वत, हनुमान जी की एक भूल की सजा आज तक भुगत रही है यहाँ की  महिलाएँ

હિન્દુ ધર્મની માન્યતા અનુસાર ભગવાન પાસે દરેક વ્યક્તિની ક્રિયાઓનો હિસાબ છે. ભગવાન લોકોને તેમના કાર્યો અનુસાર ફળ આપે છે. આ મનુષ્યની વાત છે. પરંતુ જ્યારે ભગવાન ભૂલ કરે છે, કોણ તેના હિસાબ રાખે છે, તે ચિંતાનો વિષય છે. જો ભગવાન ક્યારેય ભૂલ કરે છે, તો પછી તેમને સજા કોણ કરશે? તમારા પ્રશ્નના જવાબમાં, અમે કહેવા માંગીએ છીએ કે જે લોકો ભગવાનની ઉપાસના કરે છે, એવા લોકો છે જે ભગવાનની ભૂલ હોય તો પણ તેમને શિક્ષા કરે છે.

મળતી માહિતી મુજબ, ઉત્તરાખંડના ચમોલી જિલ્લાના દ્રોણગિરીમાં હનુમાનજીની પૂજા કરવામાં આવતી નથી. અહીં હનુમાનની ઉપાસના પર પ્રતિબંધ છે. આ કેમ કરવામાં આવે છે? તેની પાછળ એક દંતકથા છે. તે રામાયણ કાળની છે જ્યારે લક્ષ્મણ એક તીરને લીધે મૂર્છિત થઈ ગયો હતો. પોતાનો જીવ બચાવવા માટે હનુમાનને સંજીવની બુટ્ટીને લાવવા મોકલવામાં આવ્યો હતો. તે સમયે હનુમાન જી દ્રોણગિરી પર્વતનો એક ભાગ લઈ ગયા હતા.

એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે વૃદ્ધ મહિલા જેણે હનુમાન જીને સંજીવની બૂટી વિશે જણાવ્યું હતું તે સમાજના લોકોએ બહિષ્કાર કર્યો હતો. તમારી માહિતી માટે, અમને કહો કે આ ગામમાં પર્વત દેવની પૂજા કરવામાં આવે છે અને તે દિવસે ગામની મહિલાઓને શામેલ કરવામાં આવતી નથી. ઉપરાંત, તેઓ હાથથી બનાવેલું ખોરાક સ્વીકારતા નથી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *