ચારધામ યાત્રા 2021: ગંગોત્રી ધામ કપાટ આ શુભ મુહૂર્તમાં 15 મેના રોજ અક્ષય તૃતીયા પર ખુલશે

નવરાત્રીના શુભ પ્રસંગે ગંગોત્રી મંદિર સમિતિ અને તીર્થ પુરોહિતે ગંગોત્રી મંદિરના ઉદ્ઘાટન માટે શુભ સમય લીધો હતો. વૈદિક લેન્ડર મુજબ અક્ષય તૃતીયાના શુભ પર્વ પર ગંગોત્રી મંદિરના દરવાજા 15 મેના રોજ સવારે 7.31 વાગ્યે ભક્તો માટે ખુલી જશે.

મંગળવારે પ્રથમ નવરાત્રીના પવિત્ર તહેવાર પર જિલ્લા પંચાયત ખાતે શ્રી પાંચ મંદિર સમિતિ ગંગોત્રીના અધિકારીઓ અને યાત્રિકોની બેઠક મળી હતી.

આ પ્રસંગે ભક્તો માતા ગંગાના નિર્વાણ દર્શન કરી ગુણવત્તા પ્રાપ્ત કરી શકશે. તેમણે માહિતી આપી હતી કે આ અગાઉ 14 મેના રોજ સવારે 11.45 વાગ્યે, મા ગંગાના ભોગામૂર્તિને મુળબાથી ડોલીયાત્રા સાથે રવાના કરવામાં આવશે. સાંજે ભૈરોંહાટી પહોંચ્યા બાદ, અહીં સ્થિત પ્રાચીન આનંદ ભૈરવ મંદિર ખાતે, ડોળીયાત્રા રાત્રે આરામ કરશે. બીજા દિવસે, હરણ શ્રી નક્ષત્ર અને મિથુન લગ્નાની શુભ ફળમાં ગંગોત્રી મંદિરનું કપટોદ્રાક્ષન થશે.

18 એપ્રિલે યમુનોત્રીનું ઉદઘાટન કરવામાં આવશે

Govardhan 2020: गंगोत्री धाम के कपाट शीतकाल के लिए बंद - govardhan 2020

આ વખતે યમુનોત્રી અને ગંગોત્રી મંદિરના દરવાજા જુદી જુદી તારીખે ખોલવામાં આવી રહ્યા છે. પંચંગ મુજબ, આ વખતે અક્ષય તૃતીયા 14 મેના ઉત્તરાર્ધથી 15 મેના પ્રથમ ભાગ સુધી શરૂ થાય છે. શુભ સમયમાં ઉદય કાળના મહત્વને ધ્યાનમાં રાખીને ગંગોત્રીના તીર્થ યાજકોએ 15 મેના રોજ ગંગોત્રી મંદિરના દરવાજા ખોલવાનો નિર્ણય કર્યો છે, જ્યારે યમુનોત્રી મંદિર સમિતિના સચિવ પી. સુરેશ યુનિઆલના જણાવ્યા મુજબ, તારીખ 14 મે સુધી યમુનોત્રી મંદિરના ઉદ્ઘાટનની તારી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *