આજે પણ આ 3 ચીજો ભૂલશો નહીં, માતા લક્ષ્મી સાથ છોડી ડે છે,જાણો આની પાછળ નું કારણ.

એવું કહેવામાં આવે છે કે એકવાર માતા રાણી (દેવી લક્ષ્મી) કોઈની સાથે ખુશ થઈ જાય, તો પછી તેના ઘરમાં પૈસાની કમી હોતી નથી. જો કે, માતાના સુખની ખુશી કરતાં તેમનો ગુસ્સો વધુ જોખમી છે. દરેક વ્યક્તિ ઈચ્છે છે કે ઘર પરિવારના પૈસામાં રહે અને ઘરમાં કોઈ પણ વસ્તુની કમી ન હોય. આવી સ્થિતિમાં માતા લક્ષ્મીથી ખુશ રહેવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. જો માતા લક્ષ્મી લક્ષ્મી ગુસ્સે થઈ જાય છે, તો સખત મહેનત કરીને પૈસા કમાવવામાં મુશ્કેલી થાય છે અને તે જ સમયે પૈસા નજીક નથી રહેતા.

બાળ છોકરીનું હૃદય દુ:ખ પહોંચાડે છે –

Devi Lakshmi Pujan

નાની છોકરીઓને દેવી માનવામાં આવે છે. જો તમે માતા રાણીને ખુશ જોવા માંગો છો, તો તમારે આ છોકરીઓને ખુશ રાખવી પડશે. આ કારણોસર, તમારા ઘરની અથવા બહારની કોઈપણ બાળ છોકરીનું હૃદય ક્યારેય ભૂલશો નહીં. આમ કરતી વખતે વ્યક્તિએ માતા રાણીના ક્રોધનો સામનો કરવો પડે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, શુક્રવારે બાળ કન્યાઓને ભોજન અને મીઠાઇ વહેંચીને માતા રાણી પ્રસન્ન થાય છે.

 દુરૂપયોગ અને લડત લડત-

ઘરમાં વધુ સકારાત્મક ઉર્જા પ્રભાવિત થાય છે, લક્ષ્મી જેટલી ખુશ હોય છે. લક્ષ્મી લક્ષ્મી જલ્દીથી તે ઘરથી દૂર છે જ્યાં લડાઈ, ઝઘડા અને અપશબ્દોનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે અને તે પાછો વળતો નથી. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ ઘરની મહિલાઓ અને વડીલો સાથે અપમાનજનક ભાષા ટાળવી જોઈએ. તેથી, જ્યાં સુધી શક્ય હોય ત્યાં સુધી, તમારે શુક્રવારે ઘરમાં લડવાનું ટાળવું જોઈએ.

Kanya Pujan

ઘરની મહિલાઓનું અપમાન-

ઘરની પુત્રવધૂ પણ લક્ષ્મીનો અવતાર છે. લક્ષ્મી એવા ઘરમાં રહેતી નથી જ્યાં ઘણી દીકરીઓનું સન્માન કરવામાં આવતું નથી, તેથી તમારે હંમેશાં તેમનો આદર કરવો જોઈએ. શુક્રવારે ઘરની મહિલાઓ સાથે સારો વ્યવહાર કરવામાં આવતો નથી અથવા તેમનું અપમાન કરવામાં આવે છે ત્યાં લક્ષ્મી ક્યારેય પ્રવેશ કરતો નથી. આ સિવાય કોઈ પણ દિવસે મહિલા પર થતી હિંસાને કારણે લક્ષ્મી તમારા ઘરને કાયમ માટે નીકળી જાય છે. તેથી તમારા ઘરે અથવા બહાર આવી ભૂલ કરવાનું ટાળો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *