જો તમારે રામ ભક્ત હનુમાન જીને ખુશ રાખવા માંગતા હોય તો મંગળવાર અને શનિવારે પણ આ 3 વસ્તુઓ ભૂલશો નહીં

શાસ્ત્રો અને પુરાણોમાં મંગળવાર અને શનિવાર હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવા માટેના ખાસ દિવસો છે. આ જ કારણ છે કે મોટાભાગના હનુમાનજીની મંગળવાર અને શનિવારે પૂજા કરવામાં આવે છે. બજરંગબલીને સંકટોમોચન કહેવામાં આવે છે કારણ કે તેઓ દરેકની દુર્ભાગ્ય છીનવી લે છે અને તેમને સૌથી મોટી મુશ્કેલીઓ પણ દૂર કરે છે. હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવા માટે શાસ્ત્રો અને પુરાણોમાં ઘણી વસ્તુઓ લખાઈ છે.

કાળો અથવા સફેદ કાપડ-

Lord Hanuman Puja Vidhi

તમારે હનુમાનજીની પૂજા કરતી વખતે ક્યારેય કાળા વસ્ત્રો ન પહેરવા જોઈએ. મંગળ અને શનિવારે હનુમાન ભક્તને ભૂલી ગયા પછી પણ કાળા કે સફેદ કપડા પહેરીને ભગવાન હનુમાનની પૂજા ન કરવી જોઈએ. તેથી, હનુમાન પૂજા સમયે તે હંમેશાં સમાન રંગનાં કપડાંથી થવું જોઈએ.

વ્રતમાં મીઠું-

ધાર્મિક માન્યતાઓના આધારે, મંગલવાર ઉપવાસ કરવાથી શક્તિ અને બુદ્ધિનો વિકાસ થાય છે. આ દિવસે ભગવાન હનુમાનની પ્રાર્થના સાથે વ્રત રાખીને તેમની પૂજા પણ કરી શકાય છે. પરંતુ તે નોંધનીય છે કે શાસ્ત્રો અનુસાર આ દિવસે વ્રતમાં મીઠાનો ઉપયોગ સંપૂર્ણપણે પ્રતિબંધિત છે. જે ભક્તો વ્રત રાખે છે, તેઓ આ દિવસે કોઈપણ સ્વરૂપમાં મીઠાનું સેવન કરવાનું ટાળે છે.

Selt

તામસિક ખોરાક –

શાસ્ત્રો અનુસાર, પ્રેમ, લસણ, માંસ અને વાઇન જેવા બધા ખોરાકને તામાસિક ભોજન માનવામાં આવે છે. હનુમાનજીને વ્રત ન રાખો અથવા ઉપવાસ ન કરો, પરંતુ જો તમારી માન્યતા બજરંગબલીમાં છે, તો તે દિવસે માંસ અથવા આલ્કોહોલનું સેવન કરવાનું ભૂલશો નહીં, કારણ કે તેઓ આમ કરવાનું બિલકુલ પસંદ નથી કરતા. મંગળવાર અને શનિવારે, તમારે તમારા માંસ અને વાઇનને પણ સ્પર્શ કરવો જોઈએ નહીં. આવા લોકો હનુમાન જીને જરાય પસંદ નથી કરતા

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *