ભગવાન ગણેશનું ચમત્કાર મંદિર, અહીંના પ્રેમીઓ પ્રેમની વિનંતી કરે છે જાણો આની પાછળનું કારણ જાણો આની આખી કહાની.

દરેક પ્રેમાળ દંપતી ઇચ્છે છે કે તેમનો પ્રેમ તેમની સાથે કાયમ માટે રહે અને બંને એકબીજા સાથે પોતાનું જીવન વિતાવે. પરંતુ આ દરેક સાથે શક્ય નથી, ઘણી વખત લોકો ખૂબ જ સંઘર્ષ કર્યા પછી પણ તેમનો પ્રેમ પ્રાપ્ત કરી શકતા નથી. જો તમને પ્રેમ છે પણ તમારો પરિવાર આ સંબંધને સ્વીકારી રહ્યો નથી, તો ગભરાવાની જરૂર નથી. આજે, અમે તમને એવા એક મંદિર વિશે જણાવીશું જ્યાં ફરિયાદ કરીને તમારી ઇચ્છા પૂર્ણ થશે.

Lord Ganesha Ishqiya temple

અહીં પ્રેમાળ યુગલોની દરેક ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે. અહીં પ્રેમીઓ તેમની પ્રેમ ફરિયાદ લઈને આવે છે. આ જ કારણ છે કે ભગવાન ગણેશનું આ મંદિર ‘ઇશ્કિયા ગજાનન મંદિર’ તરીકે ઓળખાય છે. આ મંદિરમાં ભક્તો વૃદ્ધો કરતાં વધુ જુવાન હોય છે.

જુની મંડી સ્થિત આ મંદિરમાં યુવાનો તેમના સંબંધની ઈચ્છા માટે ગજાનંદ ભગવાનના દર્શન કરવા આવે છે. એવી માન્યતા છે કે જે યુવક લગ્ન કરવા માંગે છે તેઓ આ મંદિરમાં આવે છે અને વ્રત માંગે છે, તો જલ્દીથી તેમના સંબંધો નક્કી થઈ જાય છે. અહીં, વ્રત શોધવા પર સંબંધ ખૂબ જ ઝડપથી સુધારેલ છે.

લોકો કહે છે કે ઇશ્કિયા ગજાનન અહીં આવતા તમામ ફરિયાદોની ઇચ્છા પૂરી કરે છે. આને કારણે, દરેક બુધવારે પ્રેમાળ યુગલોનો મેળાવડો થતો હતો. તે એવી જગ્યાએ બનાવવામાં આવી છે કે તેની બાજુમાં ઉભેલા લોકો દૂરથી કોઈને સરળતાથી જોઇ શકતા નથી.

Lord Ganesha Ishqiya temple

આ મંદિરના પુજારીઓ જણાવે છે કે તેમના કુટુંબના સભ્યોએ ખોદકામમાં ગણપતિની પ્રતિમા મળી. આ પ્રતિમાની સ્થાપના સૌ પ્રથમ એક પીપલ હેઠળ કરવામાં આવી હતી. બાદમાં તે અહીંના એક મંદિરમાં સ્થાપિત કરવામાં આવ્યું. વર્ષોથી આ મંદિરના લોકોની માન્યતા વધી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *