આ ૪ અક્ષરથી શરુ થતા નામવાળા વ્યક્તિઓ હોય છે મહાદેવના જ અંશ, જાણો તમારુ નામ છે…

હિંદુ ધર્મ માં આમ તો દરેક માસ ની કોઈ ને કોઈ ખાસિયત તો છે જ પણ શ્રાવણ ને લઈને અહીંયા ખાસ માન્યતા છે. ભગવાન શિવ ને પણ શ્રાવણ માસ અતિ પ્રિય છે અને તેને બાકી મહિનાઓ માંથી સૌથી વધુ શુભ માનવામાં આવે છે. આ માસ માં શિવ પૂજા નો વિશેષ મહત્વ હોય છે અને દરેક ભક્ત શિવ ઉપાસના મા લીન થઇ ભગવાન ને પ્રસન્ન કરવા આતુર હોય છે.

આ સંસાર મા દરેક સમસ્યા અને માનવીની દરેક ઇચ્છાઓ માત્ર ભગવાન ભોળાનાથ પૂરી કરી શકે છે. તો આજે આ આર્ટીકલ મા વાત કરવી છે કે આ ભગવાન ભોળાનાથ ના અંશ અમુક નામવાળા વ્યક્તિઓ વિદ્યમાન હોય છે તો ચાલો જાણીએ ક્યાં-ક્યાં અક્ષર થી બનતા નામ ગણાય છે શિવ અંશ.

આ D અક્ષર થી બનતા નામ વાળા વ્યક્તિઓ પર શિવ કૃપા વિશેષ રૂપ થી હોય છે તેમજ વેપાર મા તેવો વધુ લાભ મેળવી શકે છે. પણ તેના માટે તમારે સાચા હ્રદય થી ભગવાન ભોળાનાથ ની ભક્તિ અને ધંધા મા ઈમાનદારી રાખી પરિશ્રમ કરવો પડશે. જો તમે નૌકરી કરો છો તો તમારી પ્રગતિ મા આવતી રુકાવટ ને પણ ભોળાનાથ દુર કરે છે.

આ K અક્ષર થી બનતા નામ વાળા વ્યક્તિઓ સ્વભાવે શર્મિલા અને ઓછું બોલવા વાળા હોય છે. આ શ્રાવણ માસ માં ભગવાન ભોળાનાથ ની વિશેષ કૃપા થી પ્રવાસ નો યોગ બને છે. તેમજ જુના મિત્રો સાથે ની મુલાકાત તમને પ્રફુલ્લિત કરી દેશે. મિત્રો નો સાથ સહકાર તેમને વિશેષ ફળ આપશે.

આ M અક્ષર થી બનતા નામ વાળા વ્યક્તિઓ ઉપર પણ ભગવાન શંકર ની સદેવ કૃપાદૃષ્ટિ બની રહે છે. તેમની પૂજા-અર્ચના તમને તમામ મુશ્કેલીઓ થી પાર ઉતારશે. તમને તમારા સ્નેહીજનો નો પૂરો સાથ સહકાર મળશે. તેમજ કોઈ પણ પરિસ્થિતિ સર્જાય તમારો પરિવાર તમારી સાથે હશે.

આ R અક્ષર થી બનતા નામ વાળા વ્યક્તિઓ ઉપર ભગવાન ભોળાનાથ ની વિશેષ કૃપાદૃષ્ટિ રહતી હોય છે. આ શ્રાવણ માસ તેમના માટે ઘણો ફળદાયી નીવડે તેમ છે. રુદ્ર સ્વરૂપ ભગવાન ભોળાનાથ ના ઘણા નામો નુ ઉલ્લેખ શિવ પુરાણ મા જોવા મળે છે કે જે આ અક્ષર R થી બનતા હોય છે. તમારે તો માત્ર ભાવ અને શ્રદ્ધા થી શિવ ઉપાસના કરવી જોઈએ. જે કરવા માત્ર થી તમારી તમામ મુશ્કેલીઓ ભાંગી ને ભુક્કો થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *