હિન્દૂ ધર્મ માં પરણિત હોવા છતાં કુંવારી માનવામાં આવી છે આ મહિલાઓને, જાણો.

આપણા સમાજમાં મોટાભાગના બધા જ લોકો મહિલાઓની પવિત્રતા વિશે પ્રશ્નો ઉભા કરે છે. સ્ત્રી ભલે સાચી અને શુદ્ધ હોય, પરંતુ લોકો તેને શંકાની નજરથી જુએ છે. સીતા માતાએ પણ પોતાને પવિત્ર સાબિત કરવા માટે ઘણી મુશ્કેલ પરીક્ષાઓમાંથી પસાર થવું પડ્યું હતું. આજે આ લેખમાં, અમે તમને કેટલીક એવી સ્ત્રીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે સદીઓથી પવિત્ર માનવામાં આવે છે. જો કે, આમાંની મોટાભાગની સ્ત્રીઓ, લગ્ન કર્યા પછી પણ પવિત્ર છે.

હિન્દુ શાસ્ત્રોમાં કંઈક કહે છે.હવે તે હિન્દુ મહિલાઓને જુઓ જે સોળ શણગાર માટે પ્રખ્યાત છે. કપાળની બિંદુથી,પગમાં પહેરવા માટે ખીજવું સુધી,દરેક વસ્તુનું પોતાનું મહત્વ છે. પરંપરાઓની દ્રષ્ટિએ, તેમનું મહત્વ રસપ્રદ છે,પરંતુ આ સિવાય,દરેક ઝવેરાત અને મેકઅપ સામગ્રી ચોક્કસપણે કંઈક કહે છે. લગ્ન પછી છોકરીઓને કુંવારી માનવામાં આવતી નથી.

ખરેખર, ભગવાન ઇન્દ્રએ ગૌતમનું સ્વરૂપ ધારણ કરીને આહિલ્યા સાથે થોડો સમય પસાર કર્યો હતો, ત્યારબાદ ઋષિ ગૌતમ ગુસ્સે થયા અને આ ક્રોધને કારણે અહલ્યાને પથ્થર બનવાનો શ્રાપ આપ્યો. જ્યારે વાસ્તવિકતામાં, આહિલ્યા તેના પતિ પ્રત્યે ખૂબ પ્રામાણિક હતી. તેના પ્રેમાળ સ્વભાવને લીધે, તેને ગૌતમનો શ્રાપ સ્વીકાર્યો અને પથ્થરની જેમ જીવવા લાગી. પરંતુ જ્યારે ગૌતમનો ક્રોધ ઓછો થયો, ત્યારે તેણે શ્રાપમાંથી મુક્તિ મેળવવા માટે આહિલ્યાને શ્રી રામના પગને સ્પર્શ કરવા કહ્યું. જ્યારે આહિલ્યાએ શ્રી રામના ચરણ સ્પર્શ કર્યા ત્યારે ભગવાને તેમને પવિત્ર સ્ત્રી ગણાવી. તેથી તે શાપથી મુક્ત થઈ ગઈ. ત્યારથી, આજ સુધી આહિલ્યા ને કુંવારી અને પવિત્ર સ્ત્રી માનવામાં આવે છે.

દ્રૌપદી,મહાભારતની દ્રૌપદી પાંચ પાંડવોની પત્ની હતી. દ્રૌપદીના મજબુત વ્યક્તિત્વને કારણે આજે પણ તેણીને કુંવારી છોકરીઓમાં ગણવામાં આવે છે. દ્રૌપદીએ તેમના જીવનકાળ દરમિયાન પાંચ પાંડવોને ટેકો આપ્યો હતો. આ સિવાય તેણે એકલા પતિ સાથે એકલા રહેવાનો આગ્રહ રાખ્યો હતો. દ્રૌપદીને આજે પણ પવિત્ર સ્ત્રી માનવામાં આવે છે.જીવનભર દ્રૌપદીએ દરેક પરિસ્થિતિમાં પાંચ પાંડવોને ટેકો આપ્યો અને ક્યારેય એક પતિ સાથે જીવવાનો આગ્રહ કર્યો નહીં. દ્રૌપદીની સ્મૃતિ,જેમણે નિષ્ઠાપૂર્વક પોતાની ફરજો નિભાવી,તે શાસ્ત્રોમાંની ભયાનકતાનો નાશ કરવા માટે માનવામાં આવે છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *