જાણો હનુમાનજીને કેમ ચઢાવવામાં આવે છે તુલસીની માળા જાણો શું છે તેના પાછળની કહાની…..

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, આજે આખા ભારતમાં હનુમાન જયંતિની ઉજવણી કરવામાં આવી રહી છે. શાસ્ત્રો અનુસાર બજરંગબલીનો જન્મ ચૈત્ર મહિનાની પૂનમના દિવસે થયો હતો. આ વર્ષે ચૈત્ર પૂર્ણિમા 27 એપ્રિલ હતી. ખાસ વાત એ છે કે આ વખતે મંગળવારે ચૈત્ર મહિનાનિ પૂનમ આવી હતી. મંગળવારને બજરંગબલીનો દિવસ માનવામાં આવે છે અને આ દિવસે તેની પૂજા જરૂર કરવી જોઈએ.તુલસીની માળા ચળાવો.હનુમાનજીની વિધિપૂર્વક પૂજા કરવાથી દુઃખોનો અંત આવે છે અને હનુમાનજી દરેક ઈચ્છા પૂર્ણ કરે છે.

એકવાર માતા સીતા ભોજન બનાવી રહ્યા હતા. ત્યારે ત્યાં હનુમાનજી આવ્યા અને તેમણે માતા સીતાને કહ્યું કે મને ખૂબ ભૂખ લાગી રહી છે, માતા મને જમવાનું આપો. માતા સીતાએ વિલંબ કર્યા વગર હનુમાનજીને ભોજન આપ્યું. પરંતુ હનુમાનજીનું પેટ ભરાયું નહીં. બધું ભોજન પૂર્ણ થયા પછી પણ તે વધારે ભોજન માંગવા લાગ્યા. ત્યારે માતા સીતાએ રામજીની મદદ માંગી અને કહ્યું કે હું હનુમાનજીની ભૂખ કેવી રીતે શાંત કરું.

વાંચો હનુમાન ચાલીસા.હનુમાનજીની સાથે ભગવાન રામ અને માતા સીતાની પણ પૂજા કરવી જોઈએ. હનુમાન જયંતી પર હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો. આનો પાઠ કરતા પહેલા ભગવાન રામ અને માતા સીતાનું નામ લો. ત્યાર પછી આ પાઠ શરૂ કરો. પાઠ પૂએણ થયા પછી પણ તેના નામનો જાપ કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે આ કરવાથી હનુમાનજી પ્રસન્ન થાય છે અને દરેક ઈચ્છા પૂર્ણ કરે છે.સિંદૂર ચળાવો

ભગવાન રામને તુલસી ખૂબ પ્રિય છે જે વસ્તુ શ્રી રામને પ્રિય છે તે હનુમાનને પ્રિય હશે જો તુલસીના 2 પાન દરરોજ હનુમાનજીને અર્પણ કરવામાં આવે તો ઘરમાં ક્યારેય પણ ખોરાક અને પૈસાની તંગી હોતી નથી.હનુમાન જીને ગોળના દાણા સુકા દ્રાક્ષ ચણાનો લોટ અને કેળાનો ખૂબ શોખ છે આનંદ આપતી વખતે તેમાં તુલસીનો પત્ર આપો યાદ રાખો કે જ્યારે પણ તમે હનુમાન જીને કોઈ આનંદ આપો છો ત્યારે તમારે તેમાં તુલસીનો ઉમેરો કરવો જ જોઇએ તો જ તે સંતોષ પામશે

મંગળવારે સવારે નાહીધોઈ વડના ઝાડના 11 કે 21 પાંદડા તોડી લઈ. ધ્યાન રાખો કે આ પાંદડા સંપૂર્ણ રીતે ચોખ્ખા હોવા જોઈએ. હવે તેને સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈ લો અને તેના પર ચંદનથી ભગવાન શ્રીરામનું નામ લખો. હવે આ પાંદડાની એક માળા બનાવો.માળા બનાવવા માટે પૂજામાં ઉપયોગ કરવામાં આવતાં રંગીન દોરાનો ઉપયોગ કરો. હવે નજીકમાં આવેલા કોઈપણ હનુમાન મંદિરમાં જાવ અને હનુમાનજીની પ્રતિમાને આ માળા પહેરાવી દો. હનુમાનજીને પ્રસન્ન કરવાનો આ બહુ પ્રાચીન ટોટકો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *